ขอความรู้หน่อยครับ เรื่อง Sunroof

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย N@KY, 4 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. N@KY

N@KY New Member Member

11
    1
    0
    Coupe เนียะเอา ของไรมาใส่ได้บ้างอ่ะครับของ EK แวนใส่ได้ป่าวครับ แล้วตอนเปิดมันเป็นแบบเก็บหรือเลื่อนไปด้านบนอ่ะครับ ช่วยหน่อยครับกำลังจะซือมาติดแต่เลือกไม่ถูก ขอบคุณเพื่อนๆ ชาว SI ไว้ร่วงหน้าเลยครับ

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    รุ่นพี่ ผมเอง ใครรู้ช่วยบอกหน่อยน้า

3. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ใส่ ของ ek ไม่ได้ครับ
    จิง ๆ แล้วใส่ กับใครไม่ได้เลย ต้อง Si ตรงรุ่นครับ
    ส่วนที่ ใส่ ๆ กันบ้านเรา
    จะแยกเป็น สาม แบบ
    1. Dc2 เมื่อนำมาแปลง ตัดต่อกับ เหล็กหลังคาเดิมครับ จะ สไล ไปข้างหลัง เหมือนพวก 3d บ้านเรา
    2. 3D บ้านเราเนี่ยแหละ อันนี้ ก็ตัดต่อเหล็กเหมือนกัน แต่ ความโค้งของด้านหน้าจะ เหมือน กับเราแต่ ด้านข้างจะสั่งกว่า ต้องต่อตะเข็บ เอาครับ เชื่อเหล็กเดิมเช่นกัน
    3. Ek4 หรือ ที่เรียกอีกอย่างว่า Ek3D อันนี้มีความคล้ายกันมาก สไล เก็บใต้หลังคาเช่นเดียวกับ Si แท้ๆ ที่ เมกา
    วิธีทำ ตัดหลังคาครึ่งนึง มาต่อ กับ หลังคาเดิมคูเป้ ส่วนหลัง แล้ว นำไปเลาะตะเข็บใส่ กับ โครงหลังคาเดิมครับ
    แบบที่ 3 นี่ น่าจะเป็นวิธีที่เนียน แล้วดีที่สุดแล้วครับ
    ส่วน เรื่อง
    หาหลังคาตรงรุ่นนั้น คงยากหน่อยครับ
    เพราะมีแต่ เมกา ครับ ที่เค้ามี น้องเป้ เหมือนเรา ยุ่นเค้าไม่ค่อยมีกัน

ผิดถูกอย่างไร ก็ต้องขอ อภัยไว้ด้วยนะครับ

4. N@KY

11
    1
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ พอดีเจอตัว EK แวน คนขายบอกว่าใส่ coupe ได้ จริงๆแล้วใส้ได้ป่าวครับ

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไหนๆก็เข้ามาหาความรู้แล้ว สมัครสมาชิกด้วยเลยสิพี่นก ผมกอล์ฟเอง:D:D

6. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    how ever u hav to modify it

7. N@KY

11
    1
    0
    แน่นอนเลยกร๊าบพี่กอล์ฟกร๊าบ แล้วเจอกันแน่ครับพี่น้องงงง

8. N@KY

11
    1
    0
    Thank for your suggest me.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้