คาร์บูรั่ว ใช้น้ำมันไม่ได้แล้วโดนพิษแก็สโซฮอล

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย utaga, 2 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. utaga

utaga New Member Member

74
    1
    0
    ช่างบอกว่าในเซียงกงหาสภาพคาร์บูดีๆไม่ได้แล้วด้วย กลิ่นน้ำมันเหม็นมากๆ ไม่รู้ทำไงดี อุดแล้วแต่เดี่ยวก้อรั่วอีก คงต้องใช้แก็สอย่างเดียวแล้ว กินแก็ส 7.5 โลลิตรเฉลี่ยในเมืองและต่างจังหวัด

2. ผมเคยซื้อชุดโอริง ประเก็น ซ่อมคาร์บูมาทำเอง ร้อยกว่าบาทเองครับ :)

3. utaga

74
    1
    0
    ไปซื้อที่ไหนนะครับ แล้วบอกว่าซื้ออะไรครับจะได้ไปทำบ้างครับ

4. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    น่าจะมาจากชุดโอริง และประเก็นนะครับ เปลี่ยนน่าจะหาย...

ถ้าไม่ซ่อมซื้อใหม่ก็ได้ครับ............ผมมีอยู่

5. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    จุดที่รั่วบ่อยๆ จะเป็นปะเก็นตรงฐานบาร์บูกับท่อร่วม ผมเคยไปร้านบางไผ่ อะไหล่ มีขายนะครับ ไม่แพง ขนาดปั้มติ๊ก Ac88 ยังมีเลย

6. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    ใช้แก๊สโซฮอลแล้วเป็นหรอคับ ผมใช้มายังไม่เป็นไรนะปีกว่าแล้ว หรือว่ากำลังจะเป็นหว่างั้นเปลี่ยนเป็น 95 ดีกว่าเนอะ

7. utaga

74
    1
    0
    คาร์บูรั่วนะครับ แกสโซฮอลไปกันจนบวมเป่ง

8. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ซ่อมคาร์บู น้ำมัน สะอึกๆ แล้วก็ดับ

ทำไงดีครับ เปลี่ยนประเก็นชุดซ่อมคาร์บูแล้ว

9. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เปลี่ยนประเก็นแล้ว แต่ยังมีโอริงอีกนะ ลองดูให้ดี...........

10. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ลองเช็คดูที่ตัวนมหนูไฟฟ้าครับ ถ้าอาการสตาร์ทติดแต่เดินเบาไม่ได้ น่าจะเป็นที่ตัวนี้ แต่ถ้าสะอึกๆ ลองเช็คง่ายๆ ก่อนที่ตัวกรองเบนซิลดู อาจจะตันแล้ว

11. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    สรุป เข้าไปอีกอู่ สตาร์ทจนดีเลย์ของน้ำมันไหว้เนื่องจาก เจ้าของเดิมที่ติดแก็สดัน ใช้ระบบแก็สต่อผ่าน ดีเลย์ตัวนี้ เช็คราคาตัวมันตั้ง 1200 แหนะ เบิกศูนย์

ก็เลยให้ช่างไล่ทั้งระบบแก็สและรบบน้ำมันใหม่หมดเลย

เบ็ดเสร็จ ไม่น่าเกิน 2500 บาท ไทยครับ ตาดว่า แต่ต้องรอให้เสร็จก่อนครับ

12. kobsoi3

kobsoi3 New Member Member

92
    1
    0
    ผมก็เป็นเหมือนกันคับใช้แก๊สแล้วใช้น้ำมันไม่ได้แล้วทำไงดีต้องเช็คตรงไหนอะใครรู้บอกที?

13. utaga

74
    1
    0
    ผมไปซ่อมคาร์บูมาแล้ว ปรากฎว่ากินน้ำมันมากกว่าแก็สอีกครับ เติมสองร้อยวิ่งได้ไม่ถึงร้อยโลแก็สโซฮอล 95 นะครับ ที่สำคัญเวลาน้ำมันถึงขีดแดงแล้วชอบดับเองทั้งๆที่ยังมีน้ำมันอยู่พอสมควร ทำเอาเกือบตายมาหลายรอบแล้ว ไม่รู้จะทำอย่างไรดี

14. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ยังไม่ได้ทำเลย แก๊สอย่างเดียวล้วน ๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้