ถามเรื่องซันรูฟครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bmwE30, 2 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    ถ้าเราจะติดซันรูฟ ต้องมีเอกสารอะไรบ้างครับในการจดลงเล่มทะเบียน เวลาซื้อต้องขออะไรจากฝู้ขายบ้างครับ ต้องขอใบinvoice ป่าวครับ หรือไม่มีก็ได้ แล้วหาวิศวกรเซ็นใบยากมั้ยครับ

2. ใส่มาจะปี ยังไม่ได้แจ้ง ไม่เคยโดนครับ

3. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ใบอินวอยซันรูฟ,ใบเสร็จค่าแรงในการติดตั้งและใบวิศวกร..:):):)

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตามนั้นครับ

5. bmwE30

195
    3
    0
    ถาม้พิ่มเติมนิดครับ ถ้าผมซื้อกับเจ้าของแล้วไม่มีใบอินวอย ใช้อะไรแทนได้บ้างครับ แบบว่าถ้าเขาแยกชิ้นส่วนรถขายหนะครับ

6. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    บิลภาษีหลังคาครับ ใบเสร็จติดตั้งจากอุ่สี รูปถ่ายติดตั้งจากอุ่

ใบวิศวกร

7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ใส่มา 1 ปีไม่เคยโดนเรียกเรื่องนี้เลยนะค๊าบบบบบบบบบ

8. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ถ้าจะให้ถูกต้องจริง ๆ ก็ตามข้างบนเลย
    แต่ของผม(คันที่ 2) บอกแจ้งเจ้าพนักงานขนส่งฯว่าจะแจ้งลงเล่ม แต่เค้าบอกว่าไม่ต้องแจ้งก็ได้เพราะไม่ถือว่าดัดแปลงตัวรถ( หลังคายังอยู่ทรงเดิม ๆ ) งงนิดหน่อยแต่ก็ต้องเชื่อพี่เค้าล่ะ

ปล.รถผมตรวจสภาพฯ และโอนที่ต่างจังหวัดนะครับ

ส่วนคันแรก ใช้มาเกือบ 10 ปี ไม่เคยโดนเรื่อง moonroof ซักกะที

9. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ผมเองก็ไม่เคย จดทะเบียนครับ แต่เวลาต่อภาษีก็ ยังไม่เคยเอารถไปต่อเองซะทีเลย ไม่รุ้ว่าขนส่งใหญ่จะผ่านหรือเปล่า

10. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    ของผมทำมาเกือบปีแล้ว ถ้าจะไปแจ้งนี่ควรจะทำยังไง บิลค่าติดตั้ง ใบเสร็จซื้อหลังคา หายหมดแล้ว

11. Dear_spree

Dear_spree New Member Member

57
    5
    0
    ไม่ได้แจ้งลงเล่มเหมือนกัน แต่ใช้ตรวจนอกเอา

12. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ไม่ได้แจ้งเหมือนกัน โดนเรียกประจำ(ข้อหาอื่น) แต่ไม่เคยโดนเรื่องหลังคาครับ

13. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ถ้ามีเอกสารครบ และทำให้มันถูกต้อง มันก็สบายใจนะโอ๊ต

แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไร รถพี่ก็ตรวจสภาพ ตรอ. ไม่เคยตรวจที่ขนส่งเลย

14. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เป็นอย่างนี้นี่เอง

15. bmwE30

195
    3
    0
    มันจะต้องเปลี่ยนสีด้วยไงพี่เก่ง อิอิ แต่เดี๋ยวพี่ตุ้มที่พี่เก่งไปทำเขาจัดให้ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้