รถอะไรเอ่ย

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย GDMN, 27 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
    86 ป่าว??????:D

2. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    จึ๋ย........... รถอะไรอ่ะพี่ อีกนิดนึงจะใช่ละ อิอิ

ปล.นอนดึกนะเนี่ยลูกพี่เรา:D:D:D

3. Tee+

Tee+ New Member Member

134
    0
    0
    86 แปลงไงพี่ ได้กัชนหน้าเหมือนเลยนะเนี้ยยย

4. GDMN

602
    1
    0
    ผิดหมดครับท่าน ให้ทายอีกทีดูกันดีๆอีกทีนะ

5. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    อย่าบอกว่า บี11 นะ อิอิ

6. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    1987 Honda Accord hatchback.

(ขับหน้า)

7. iZARD

iZARD New Member Member

21
    1
    0
    ^ ใช่แหงๆเลยอย่าบอกนะว่ามันคือคันนี้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤศจิกายน 2008
  8. iZARD

iZARD New Member Member

21
    1
    0
    ตอนแรกที่ผมเห้นและเอามือถือถ่ายมาดูก้คิดว่ามันไม่ใช้ 86 แต่คล้ายมากๆ
    พอมาสังเกต ฝาท้าย มันจะมีช่วงห่างจากกระจกบานหลังมากว่า
    ถ้าเป้น 86 แนวของฝาท้ายกับ แนวของกระจกหลังจะขนานกันเลย
    วันนั้นผมได้มองเข้าไปในรถแต่เห้นไม่ชัด และไม่ได้เดินไปข้างหน้า

แต่จากที่ดูในภาพและนั่งซุมดุป้ายทะเบียนคิดว่ามันคือคันเดียวกัน

ส่วนกันชนหน้านั่นมันเอกลักษณ์ของ Honda เลย คือมันจะเป็นมุมเฉียง
    เข้ามาแล้วตัดตรงแนวของกระจังหน้า น่ะครับ
    แลที่ขาดไม่ได้คิอ ติ่งที่อยู่บนสังกหลาดกระจกของประตุรถน่ะเอง

ขอบคุณคุณ SKMO ที่เอารูปมาเฉลย ผมถึงได้รู้ว่ามันคือ Accord นี่เอง
    นั่งนึกจนลืมว่ามันคืออะไรเลยเนี่ย

ว่าแต่ คุณกันต์ ไปถ่ายรถคันนี้มาจากแถวไหนล่ะครับ

ผมถ่ายเจ้าคันนี้ที่ Waxberry คาร์แคร์ของคนรักรถแถวเหม่งจ๋าย

9. porpun86

porpun86 New Member Member

98
    0
    0
    อ๊ะเฉลยแล้ว อดเล่นด้วยเลย

ว่าแต่เหมือนมากเลยคับ 555
    Design ของรถช่วงปีนั้น แนว3ประตู + hatch คงฮิตมาก

10. NIPPON SHOP

NIPPON SHOP New Member Member

932
    5
    0
    นึกว่า 86 คล้ายๆ

11. GDMN

602
    1
    0
    โหเซืยนในนี้เก่งจิงๆ
    ทายไม่นานทายถูกซะแล้ว
    นับถือจริงๆ

12. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    เมกามีเยอะ เห็นบ่อย

13. Tee+

Tee+ New Member Member

134
    0
    0
    อันนี้เลยคับบบบบบบ

14. GDMN

602
    1
    0
    น่าเอามาทำขับหลังนะ
    555!
    หากยุคนั้น honda ทำขับหลัง คงน่าจะมันนะ

15. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    วันก่อนผ่าน ติดไฟแดง แถวร้านที่รถคันนี้จอดอยู่ มองไกลตั้งนาน ว่ามัน86หรือป่าว แต่ไม่น่าใช่

ตอนนี้หายสงสัยแล้วครับ

16. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    ยกเอา เครื่องกับช่วงล่าง CR-V 4WD มาใส่ แล้ว ปลดขับหน้าออก ให้เหลือแต่ขับหลัง

ใครอยากลอง?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้