ขอถามพี่น้องเรื่อง มีเสียงดังแก็กๆเมื่อเหยียบคลัซท์และเข้าเกียร์ยาก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย watzang, 2 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watzang

watzang New Member Member

85
    18
    0
    ขอความคิดเห็นและการแนะนำ จากพี่น้อง EK ครับ
    คือ รถผมเป็นเครื่อง B16 A เกียร์ธรรมดา มันมีอาการที่ว่า เข้าเกียร์ยากมากครับ ถ้ายิ่งเวลาที่เราเร่งรอบสูงแล้วจะเข้าเกียร์ เข้ายากจริงๆ บางทีต้องเหยียบคลัซท์ซักแป็บนึงถึงจะเข้าเกียร์ได้ เช่นเกียร์ 1 - 2 - 3
    แล้วยังมีเสียงดังแก็กๆตลอดเลยเมื่อเหยียบคลัซท์และเวลาวิ่งเร็วๆ อาการแบบนี้ผมไม่รู้ว่ามีใครเคยเจอบ้างเปล่าครับ แล้วจะแก้ไขยังไงดีครับ ส่วนคลัซท์ก็ตั้งไว้เยอะแล้วครับ

ขอบคุณนะครับ :confused::confused:

2. watzang

85
    18
    0
    ขอบคุณครับ^_^

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองดูที่ชุดครัตช์ก่อนครับก่อนที่จะเข้าไปในตัวเกียร์ลูกปืนกดก็มีส่วนแล้วอีกอย่างซิงโครเมต

4. ครัชมีปัญหาแน่นอนครับ อาจจะเป็นปริงหลุด แตก หรือแผ่นร้าว หรือแหนบอาจจะหลวม
    มีเวลา ถอดรื้อมาซ่อมดีกว่าครับ ก่อนที่มันจะยาวไปกว่านี้

Ahtrun_Sala ถูกใจสิ่งนี้
  5. watzang

85
    18
    0
    ขอบคุณนะครับที่แนะนำ วันที่นี้คงถอดแน่แล้ว
    ยังงัยก็ขอบคุณนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้