ขอสอยถามพี่ๆหน่อยครับพอดีekผมแก้ปัญหาฝาสูบโก่งมาแล้ว เปลี่ยนเซ็นเซอร์อุณหภูมิ ท่อ...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Ohm Suphawich KoomPai, 28 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอยถามพี่ๆหน่อยครับพอดีekผมแก้ปัญหาฝาสูบโก่งมาแล้ว เปลี่ยนเซ็นเซอร์อุณหภูมิ ท่อ เทอร์โมสวิตช์แล้ว ความร้อนยังขึ้นอีกอ่ะครับ แก้ไม่ตก พี่ๆช่วยทีครับ

1. ลองเช็คหม้อน้ำ พัดลมหม้อน้ำว่าหมุนแรงอยู่ไปหม

2. และปั้มน้ำ

3. ปั๊มพึ่งเปลี่ยนครับ

4. ถ้าพัดลมหมุนเร็วมันมีผลทำให้ความร้อนขึ้นเร็วด้วยใช่ไหมครับ

5. หมุนช้า ครับ หรือ เซ็นเซอ ที่วัดความร้อนเพื่อสั่งพัดลมทำงาน อาจจะอ่านค่าเพี้ยน ทำให้พัดลมทำงานเพี้ยน

6. ที่ว่าความร้อนขึ้น ขึ้นตอนขับหรือจอดอยู่กับที่ครับ

7. หม้อน้ำตัน ไหม

ถ้าขับ ลองล้างหม้อน้ำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้