กำลังจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ธรรมดาครับ รบกวนพี่ๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ขอบคุณครับ, 25 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากใช้ยี่ห้อดีๆอ่ะครับ ของผมเป็นเกียร์ธรรมดาไม่มีเต๊ด

ต้องใช้น้ำมันเกียร์แบบไหนดี

ความหนืดเท่าไหร่ดีและยี่ห้ออะไรดีครับ

ถ้าผมไปใช้ของptt ltd จะมีปัญหาไหมครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ

1. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ถ้าเกียร์ไม่เต็ด ใช้เบอร์40 หรือน้ำมันเครื่อง ธรรมดาทั่วไปนี่ล่ะครับ(ตามคู่มือนะ)
    ถ้าเต็ดใส่เบอร์90

Metrorisym ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้