สาเหตุที่ทำให้รถติด

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย boylpn, 2 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    เพื่อนๆ โซนแจ้งวัฒนะรู้สึกไหมว่า... ตั้งแต่ห้างเซ็นทรัล แจ้งวัฒนะเปิดเนี่ย ทำให้ถนนเส้นนี้กลายเป็นรถติดไปเลยนะเนี่ย ติดตั้งแต่ทางลงทางด่วนมาเลย พอเลยห้างไปก็ไม่ติดแล้ว... :D:cool:

2. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
  3. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ไม่แน่น่ะครับ อาจมาจากงาน Motor Expo ด้วย เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมติดอยู่เส้นแจ้งวัฒนะ 1 ชั่วโมงครับ แต่จำเป็นต้องติดเพราะว่าไปงานรับปริญญาเพื่อน ออกจากบ้าน 10.00 น. กว่าจะเข้าเมืองทองได้ เที่ยงกว่าๆ ไม่รู้จัดการจราจรยังไงให้ขับรถวนอยู่ได้ งงจิงๆ

4. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    อาจจะมีส่วนเรื่องงานมอเตอร์โชว์....ทางที่ดีที่สุดคือไปรถเมล์หรือไม่ก็รถตู้ครับเพื่อช่วยกันลดปริมาณรถที่แล่นหรือไม่แล่นหว่า.....อิอิ บนท้องถนนได้อีกวิธีนึงนะครับพี่น้องคร้าบบบบบ

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ไม่ได้ไปเส้นนั้นนานแล้ว สงสัยติดเพราะงานมอเตอร์เอ็กโปด้วยป่าวครับ วันหลังลองเลี่ยงไปใช้เส้นเลียบคลองประปาแล้วเข้าหลังเมืองทองดิครับ พอช่วยได้

6. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ติดทางเข้าเซ็นทรัลด้วยครับ..........คอนเฟริม.................อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้