ครบรอบ 4 ปีแล้วจ้า.......วิ้ว ๆๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 69_CrownZ, 1 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 69_CrownZ

69_CrownZ New Member Member

80
    8
    0
    ครบรอบปีที่ 4 ย่างเข้าสู่ปีที่ 5 กับ

MOTOR TRACKS - MAGAZINE
    ISSUE : 48 หน้าปกสีม่วง รูปรถหน้ายาว 2J หนึ่งเดียวในไทย
    กับบุญตา RAM77

ฉบับนี้ที่ 48 ต้องมีอะไรพิเศษแน่นอน ฮ่า ๆๆ ทั้งความมันส์ ฮา และสาระ (ซึ่งอย่างหลังไม่น่าจะเกี่ยวข้องกันได้ :p)
    เป็นการฉลองครบ 4 ขวบของ MTS ซึ่งความพิเศษจะอยู่ที่.........ไปหาดูเองและกันนะ บอกหมดเด๊ยวไม่หนุก เอิ้กๆ :D

* เล่มนี้ความมันส์ภาคต่อ....กับ การเจาะลึกทีมแข่งของไทยไปไกลถึงมาเลเซียกับการแข่งขัน MME 12 Hour
    (ชื่อเต็มจำไม่ได้อีกแล้ว เหอๆ :confused:)
    งานนี้ไปชมการแข่งขันจริงๆ หลังจากที่ดูการเตรียมความพร้อมของนักแข่ง และทีมแข่งกันไปแล้ว
    ทั้งรุ่น Supercar ที่พา Ferrari , Lamborghini และ Porsche มาชนกัน เอ้ย ! มาแข่งขันกัน ในรายการนี้
    และที่สำคัญมีชนกันลอยข้ามหลังคาเลยทีเดียวเชียวแหละ เออ :embarassed:

* และช่วงต่อไปที่ผมรอคอยดูทุกแผ่นว่าจะมีสาวคนไหนมาออกกันอีก เที่ยวนี้ขอบอกว่าไม่ใช่แค่สาว
    แต่มีทั้งหมดหลายสาวS (ต้องเติม S ด้วยเพราะเยอะมาก :cool:)
    ทั้งสาวน้อย สาวใหญ่ :p Pretty ไม่ใช่ Pretty มากันให้ควั่ก แต่ที่สำคัญงานนี้โดนใจผมหลายคนเลยล่ะคร้าบพี่ๆ :eek: :eek:
    (โดยเฉพาะแก๊งค์ PTT เนี่ยแหละงับ เล่นเอาผมเพ้อไปหลายคืน :eek:)

* ในช่วงของ MT Salon ไปพบกับคาร์คลับ.............อีกและ........ม่ายช่าย เค้าต้องว่ากึ่งคาร์คลับ กึ่งคณะตลก เอ๊ะ ยังไง ?
    กับ Carclub ของเชียงราย...เจ๊า งานนี้มากันให้ปะเลอะปะเต๋อ พะเล้อเกวียน (พิมพ์ถูกมั้ยเนี่ยตรู :confused:)
    ทั้งที่แบบธรรมดาๆ แต่มาพร้อมความงามแต้ๆ และความอลังกาลที่....ไม่ธรรมดา อิอิ คิดดู NV ตีโป่งอ่ะ :eek:
    และ Zing Vocabulary หรือ ศัพท์ซิ่ง อิอิ ของชาวเหนือ ว่ามีอะไรบ้างพร้อมท่าประกอบแบบกวนๆ ที่.......นะ ทำไปได้

* ชะแว๊บ แอบมา (แอบติดพี่บีมานะเนี่ย คำว่าแอบเนี่ย 55+ :D) กับช่วง MT Report มาเกาะกระแสหน้ายาวกันต่อไป
    กับของพี่ตา Ram77 กะป๋าน้อยเช่นเคย แต่แอบมีหน้าสั้นมาด้วยหนึ่งลำของพี่สปีดดี
    ที่งานนี้พาไปเจาะล้วงลึกของแต่ละคันอีกเช่นเคย แต่ได้ข่าวว่าวิ่งกันไปแล้วด้วย เว้นแต่ของป๋าน้อยที่ยังรอสนามที่มันยาวกว่านี้อีกนิดส์นึง
    แต่คงไม่นานเกินรอล่ะคร้าบป๋า
    ส่วนของพี่ตา Ram77 กับหน้ายาว OTOP ที่มาในสีใหม่สีเหลือง ไม่รู้แกคุยกับพี่โอหรือเปล่าว่าจะสลับสีกันใช้ อิอิ ที่มาพร้อมกับ 6 สูบ
    2J ยอดฮิต หลีกหนี V8 bigblock ลองไปดูกันว่าจะได้เวลาลงไปเท่าไรกัน แต่แว่วๆ ว่ามีลงๆ 7.XXX
    และก็หน้าสั้นคันท้ายสุดแต่ไม่สุดท้ายของพี่สปีดดี และน้าสยามโปรโตไทป์ ที่ Import กันมาจาก USA กันเลยทีเดียว
    ขอบอกว่ารถสวยมาก ไปดูตัวจริงมาแล้วก็ลงมาแตะสนามแบบเซอไพร์สอีกเช่นเคย
    งานนี้วงการ DRAG ต้องร้อนระอุเป็นแน่แท้ เพราะตัวแรงจ่อคิวมากันให้เพียบ ฉบับหน้า ๆ :D

* งานนี้ MT Talk มากับหนังกำลังภายใน(ใจ) ของสองสาว(อายุ)น้อยๆ นิด กับภารกิจการปกป้องพี่ใหม่
    ให้รอดพ้นจากศัตรูที่จะมาตามแก้แค้น :embarassed:เหตุการณ์จะเป็นอย่างไรต่อไป พี่ใหม่จะรอดพ้นเง้อมือของสองสาวหรือไม่ :D
    ต้องไปติดตามชม งานนี้สาระ 50 อีก 250 เป็นไร้สาระล้วนๆ เอิ้กก ๆ ดูเอาฮาๆ :eek:

* ตามมาด้วยการรายงานผล Toyota สนามที่ 4 เชียงราย ,การแข่งขัน Drift M-Max สนามสุดท้ายแว้วงือๆ อดดูน้องตูนกะพี่น้ำผึ้งเยย :cry::cry:
    แต่สนามนี้ใครจะได้แชมป์ต้องไปดู, การแข่งขัน BFGoodrich Super Special & Twintracks ชื่อย้าวยาว สนามที่ 1 มากันเป็นคู่ ๆ และการแข่งขัน Drag Zone 2008 คร้าบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ธันวาคม 2008
  2. 69_CrownZ

80
    8
    0
    ภาพต่อ ๆ เลยคร้าบ :D

3. 69_CrownZ

80
    8
    0
    ภาพต่อ ๆ เลยคร้าบ :D :D

4. 69_CrownZ

80
    8
    0
    ภาพต่อ ๆ เลยคร้าบ :D :cool:

5. 69_CrownZ

80
    8
    0
    ต่อ ๆ กันคร้าบ :)

6. 69_CrownZ

80
    8
    0
    ต่อ ๆ กันคร้าบ :) :cool:

7. 69_CrownZ

80
    8
    0
    ต่อ ๆ กันคร้าบ :) :rolleyes:

8. 69_CrownZ

80
    8
    0
    ท้ายสุ สุดท้ายแล้วจ้า :p

9. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    สอยมาแล้วคร๊าบบบ

10. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    รอๆๆๆๆๆ

11. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ยินดีด้วยนะครับ :D

12. ข อ ง ข วั ญ

ข อ ง ข วั ญ New Member VIP

544
    6
    0
    สุดยอดเลยคับ

13. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    จัดมาแล้ว..อิอิ....

ขออวยพรให้ทีมงาน MOTOR TRACKS มีความสุขทุกๆท่านนะครับ

และขอให้ขายดิบขายดีอย่างงนี้ตลอดไปครับ..

14. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอให้ขายดีๆๆขึ้นๆไปอีกนะครับ

15. NeunG BomeX-R

NeunG BomeX-R New Member Member

148
    2
    0
    ซื้อมาแล้วจ๊า มิพลาดๆ

16. Riew

Riew New Member Member

31
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ ขอให้อยู่คู่วงการไปนานๆ ขายดีขายดี เด๊อออออ
    วันนี้ไปซื้อมาแล้วครับผม

17. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ซื้อทุกฉบับเลยคับ..ไม่เคยพลาดด....ขอให้ขายดีๆๆน่ะคับ

18. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    เพิ่งจะดูจบเมื่อกี๊นี้เอง....

19. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ไปหิ้วมาแล้วคราบ ขอให้ขายดีๆๆร่ำรวยๆๆคราบ

20. MiMs@NaRaKa

MiMs@NaRaKa New Member VIP

273
    2
    0
    :D:D:D

21. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    จัดไปตั้งแต่เมื่อวานเย็นแล้วค๊าบบบ

ขอให้พี่ๆ น้องๆ ป้าๆ ทีมงาน มีความสุขมากๆ นะครับ
    ขายดี เป็นเทน้ำเทท่า
    มีเรื่องราวดีๆ ให้ผู้ชมต่อไปนานๆนะครับ

ยิ่งเข้าปีที่ 5 ถ้าปรับปรุงเรื่องความ เบา ดัง ของเสียง
    ระหว่างเพลงประกอบ กับ เสียงพูด ด้วย จะเยี่ยมมากๆๆๆ ครับ

22. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เดี๋ยวต้องไปสอยครับ

23. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ก็ขอให้ mt v-mag อยู่คู่วงการนี้ไปตลอดเลยนะครับ No.205

24. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ผมจะบอกว่าซื้อมาตลอดนะ แต่เดี๋ยวนี้ ญ ไม่มีอ่ะ มีแต่ไปถ่ายรูป Pretty อาจเพราะอยากให้ไม่เป็น สื่อ ความหื่น ผมก็ไม่ได้หื่นนะ แต่มันทำให้พักสายตาดี เวลาได้ดูอ่ะ อิอิ

ส่วนเรื่องมุมกล้องอ่ะดี แต่เคยเห็นมีการเจาะการถ่ายรูปรถ แบบเคยดูใน Best Motoring ม่ะเอ่ย อยากได้แบบนั่น ไม่เอาคนขับมาอธิบายนะ เพราะไม่ใช่มืออาชีพ บอกตะกุกตะกัก แถมเสียงดูไม่ได้อารมณ์ หาคนพากษ์ดีๆนะ ชอบเจ้าคนที่เคยอยู่ใน Tuned By ตอนนี้หายไปและ เสียงกวนดี ฟังสบายด้วย

อีกเรื่องนะ ตามความคิดผม ไอ้ที่ DIY ทั้งหลายอ่ะ ตอนหลังชักจืดๆแล้ว เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นได้ม่ะ ประเภทถามช่างไปเลย เรื่องการโมเครื่องอะไรก็แล้วแต่ ถ้าสามารถยอมให้เขาเปิดข้อมูลได้นะ เช่น ครึ่งปีนี้ เสนอวิธีการโมเครื่อง 2J แบบต่อเนื่อง การตั้งแคม ขันน๊อตแต่ละจุดกี่ปอนด์จากไหนไปไหน อะไรพวกเนี่ย ที่ญี่ปุ่นเขาทำเป็นคัมภีร์ เราไม่มี เผื่อชาวบ้านแบบผม จะได้เรียนรู้บ้างอ่ะ

อยากได้แบบเนี่ยอ่ะครับ

25. 69_CrownZ

80
    8
    0
    ช่ายคร้าบพี่ของผมก็มีปัญหา กับเรื่องเสียงเหมือนกันครับ
    บางทีดูๆ อยู่ตกใจ ที่เสียงมันดังขึ้นซะงั้นน่ะ :confused:
    .
    .
    แต่ยังก็ชอบอยู่ดีเอิ้ก ๆ HBD ขึ้นปีที่ 5 คร้าบพี่ๆ Motor Tracks หุหุ :D

26. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    HBD ครับ แต่ว่าอยากให้เพิ่มเวลาตรงงาน TWIN TRACKหน่อยครับ รู้สึกว่าสั้นไปหน่อย อยากให้ลงรุ่นอื่นๆด้วยอ่ะครับ

27. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ยินดีกับวันเกิดครบรอบ 4 ปี ครับ
    เดี๋ยว จะบอกเพื่อนๆให้ไปอุดหนุนกันเหมือนเดิม

28. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    สอยมาแล้ว ยินดีด้วยนะครับ

29. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ยินดีด้วยคร๊าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้