ผู้รู้และใจดี ช่วยแนะนำหน่อยคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย plus_1, 8 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. plus_1

plus_1 New Member Member

33
    1
    0
    คือผมใช้อีซุเครื่อง2800 อยู่อยากทำสเต็ปใหม่ แต่เพิ่งเริ่มคับ อยากทราบว่า
    ใช้โบแบบไหนดี รุ่นไหน ทำเสต็ปไหนบ้าง
    ไม่ได้เอาแบบแรงเต็มๆ เอาแค่กำลังดีใช้งานประจำวันสบายๆได้
    และพอมีใครรู้จักทำอู่ที่งานดีๆบ้างมั้ยคับ ผมอยู่ชลบุรีคับ
    ขอบคุณมากคับ รบกวนด้วยนะคับ เพิ่งเริ่มเลยไม่ค่อยรู้เลยคับ
    :):):)

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ผมว่า TD 05H + เซ็ตปั๊มเดิมแต่เปลี่ยนเป็นฝาของ 12 มิล + เขาไอเสียเทอร์โบแบบเหล็กหล่อพร้อมเวสต์เกตแยกของไทยทำ + เขาไอดีแบบเทอร์โบ + อินเตอร์ขนาดกลาง + ทำครัชให้หนึบ ก็พอแล้วครับ ถ้าจะวิ่งกันยาว ๆ ไล่เฟืองท้าย 4.9 ผมว่าก็เจ๋งแล้วครับ

ถ้าอยู่แถวโซนชลบุรีผมว่า รวมช่างเกียงกง (แปดริ้ว) ครับราคาก็ไม่แรง วิ่งด้วยครับ

3. plus_1

33
    1
    0
    ขอบคุณมากคับ สำหรับ คำแนะนำ

4. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    ชลบุรีเหมือนกันเลย เจอกันทักกันได้นะครับ
    ใช้งานเชียร์ 05H ครับ

5. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    TD05H อีกเสียงคับ รับประกันความมัน ถ้าอยู่แถวชลบุรี รวมช่างเชียงกงก็ดีคับ
    แต่รอดูเพื่อนๆชาวชลบุรี มาเสนอก่อนว่ามีที่ไหนอีกนะคับ อิอิ

6. plus_1

33
    1
    0
    ขอบคุณมากคับ กำลังรวบรวมงบ ต้องใช้ซักเท่าไหร่นี่คับ เสต็ปต้นๆ
    แล้วซื้อของไว้เอง หรือ ไปจบทีเดียวจะดีกว่าคับ
    ขอบคุณคับ

7. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    หาไปเรื่อยๆคับ จะได้เจอของถูก รีบร้อนหน้ามืดซื้อของแพงแน่นอน
    แถวชลผมไม่รู้จักร้านน่ะครับ ผมทำที่กรุงเทพคับ

8. plus_1

33
    1
    0
    ขอทราบอีกอย่างคับว่า 05 ที่แนะนำของรุ่นไหน หรือ ได้หมดเลยคับ
    จะได้หาไว้คับ หรือใครมียกเซทขายบอกได้นะคับ ขอบคุณคับ

9. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    มันเป็นตัวรหัส TD05H ที่ส่วนมากชาวคอมมอนเรลใส่กันอ่ะคับ
    ส่วนแบบยกเซ็ด ต้องคอยๆติดตามดูอ่ะคับ

10. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ชลบุรีเหมือนกันครับ ลองเข้ามาคุยในมีตติ้งก็ได้ครับจะได้ให้คำแนะนำได้ครับผม

11. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เฟืองท้าย 3.9 หรือปล่าวคับไม่น่าจาใช่ 4.9 นา

12. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    อัพคับ

13. plus_1

33
    1
    0
    ขอบคุณมากคับ หาประสบการณ์ต่อไป ใครมีบอกด้วยนะคับ

14. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ผมว่าเล่นชุดใหญ่ไปเลย ทีเดียวจบ

ไต่ไปเรื่อยๆเสียเงินเยอะ

ไม่จบซะที turbo ใหญ่ไปเลย Hx35 หรือ TD07 Garret ไปเลย

ปั๊ม 12 mm

ผมมีประสบการณ์เกี่ยวกับการไต่ระดับมาแล้ว

เสียเงินยับย่อย 5555

15. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0

ใช่ๆ..........เจอสวนทีไรต้องไปทำใหม่ทุกที

แล้วมันจะจบไหม................คงต้อง..อยู่ที่ตัวเรามากกว่า

ส่วนพี่...........อยากได้ HX 40 ว่ะ.....อิอิอิ...ไม่ยอมจบเหมือนกัน

16. plus_1

33
    1
    0
    ขอบคุณคับ แต่รถวิ่งกทม.-พัทยา บ่อย กลัวชุดใหญ่แล้วมานจะอยู่กะผมไม่นาน
    ลืมบอกไปว่าชลบุรีที่อยู่ ผมอยู่แถวร้านพี่ติ๊ก นี่เองแหละคับ มีร้านใครแถวๆนี้มั้ย ที่รับทำปั๊ม เซทโบ
    เคยพาเพื่อนๆไปอุดหนุนพี่เค้า แต่ไม่บ่อยเท่าไหร่ ตั้งแต่ร้านพี่ยังไม่ใหญ่ขนาดนี้เลย ตอนนี้มโหฬาร
    อิอิ ติ๊ก ซีรี่ส์

UNSAI ถูกใจสิ่งนี้
  17. UNSAI

1,416
    17
    38
    ผมวิ่งแหลมฉบัง-กรุงเทพ ทุกอาทิตย์ ไม่มีปัญหาเลยครับ (พังตลอด) อ่ะล้อเล่น
    จะลองสเต็ปผมป่าวครับ ลองตามพี่ติ๊กไปมีตติ้งเลยครับ

18. plus_1

33
    1
    0
    โบตัวนี้ พอจะได้มั้ยคับ พอดีเห็นเค้าขายอยู่เลย มาถามดู
    :):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2008
  19. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    HX40 จะดันไหวหรือพี่

20. UNSAI

1,416
    17
    38

มือใหม่ต้องไต่ระดับ ถึงจะสนุกครับผมว่า ค่อยๆสะสมประสบการณ์ไปเรื่อยๆ
    แต่ถ้าขับอย่างพี่น้องก็ไม่ไหวครับ พังหมด เอิ๊กๆๆๆ

21. hlao

hlao New Member Member

3
    0
    0
    เจ้าของกระทู้สนใจขายชุดเดิมมะครับ กะลังหาอยู่ครับ
    085-879-2995

รอผู้รู้มาตอบคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้