สอบถามผู้ที่ใช้เบาะ Bride stradia และ Bride EURO II

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย greenhouse69, 27 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. greenhouse69

greenhouse69 New Member Member

209
    22
    0
    สอบถามความคิดเห็นเพื่อนๆที่ใช้เบาะรุ่นนี้หน่อยคับ สองรุ่นนี้น่าเล่นรุ่นไหนดี
    รถที่ผมใช้มีผู้ใหญ่นั่งบ้างเป็นครั้งคราว
    มีตัวเลือกให้ช่วยเลือกคับ

1. Bride EURO II สีแดง ทั้งสองข้างไปเลย นั่งสบายดีแต่ไม่สุด

2.Bride Stradia สีแดง สองข้าง สุดดีแต่ไม่รู้ผู้ใหญ่จะนั่งได้ป่าว

3.ใส้อย่างละข้าง คนขับ Stradia คนนั่ง EURO II

4.ใส่แค่ Stradia อย่างเดียวฝั่งคนขับ

รถใช้ชีวิตประจำวัน ใช้ทุกวัน เอาแบบไหนดี อยากถามคนที่ใช้งานเบาะตัวนี้คับ

จะได้เป็นตัวเลือในการตัดสินใจ

ขอความคิดเห็นด้วยคับ

ในใจ คิด ใส่อย่างละฝั่งแล้วมันจะไปกันได้ป่าว

euro II

stradia

ขอบคุณทุกความเห็นนะคับ มีร้านแนะนำในการสั่งยิ่งดีด้วยคับ

2. ooproject

ooproject New Member Member

31
    2
    0
    :D:D:D ส่วนตัวมันขี้นอยู่กับส่วนสูงและน้ำหนักคับ
    เพราะผมใช้ รุ่น GIAS ขึ้นลงยากกว่า 2 รุ่นที่พูดถีงคับ

ข้อแรก stradia จะเหมือน GIAS ยกเว้นตรงปีกมัน จะตำ่กว่าขึ้นลงสบายกว่าแน่นอน แต่เวลานั่งตูดมันจะต่ำลงไปกว่าเดิม ถ้าคนตัวเตี้ยๆไปนั่งเนี่ย เวลาขับ เวลาเลี้ยวมันจะไม่ค่อยเห็นต้องชะเง้อนะคับ
    แล้วก้อ ตรงที่นั่งมัน ดึงออกได้เพราะมันยึดด้วย เทปตีนตุ๊กแก(VELCRO TAPE) ซี่งเวลานั่งแล้วขยับ มันจะหลุดง่ายคับ แล้วทาง Bride ก้อแนะนำว่าคนนั่ง นำ้หนักไม่ควรเกิน 100 KG. ถ้าเกินกว่านั้นเวลาเกิดอุบัติเหตุอาจจะแตกรีปล่าวไม่รู้

ส่วนตัวเชียร์ Stradia เพราะผมใช้ GIAS ก้อขึ้นลงไม่ลำบากเกินไปหรือชินแล้วก้อไม่รู้ รู้แต่ว่าต้องเปิดประตูกว้างๆจะลงง่ายขึ้นเยอะ

*** ส่วนสูงผม 175 cm, นน. 76 กก.***

3. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    EUROII ทั้งคู่ไปเลยดีกว่า

ถึงจะไม่สุด แต่ยังไงก็หล่อแน่ๆ ถ้ามันมีคู่กันครบๆ

4. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    พี่บอกเราแล้วว่า EUROII นั่งสบายสุดๆๆจริงๆๆ

5. greenhouse69

greenhouse69 New Member Member

209
    22
    0
    ขอบคุณที่มาตอบครับ กำลังติดเร็วๆนี้แหละ เบาะมานก็แสนแพง เบาะ stradia พี่ kae zaยังอยู่ป่าวอะ รอดูความคิดเห็นจากพี่ในเวปว่าจะเอาแบบไหนดี สงสัยต้องเป็นคู่ แยกแล้ว แปร่งๆๆ Bride Euro II คู่ คงพออยู่ได้นะ..

6. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ถ้าใช้สบายๆ เล่น EURO II ดีกว่าครับ อิอิ แต่ว่า มันสวยทั้งคู่เลยนะเนี่ย อิอิ

7. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    เชียร์ EURO II ครับหล่อเลย

8. greenhouse69

209
    22
    0
    euro เยอะจัง ขอบคุณทุกความเห็น สงสัยstradia คงไม่ได้เป็นเนื้อคู่กัน

9. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    stradia สวยกว่าเยอะเลยครับ

ลองตัดสินใจดูครับ อยุ่ที่เจ้าของรถ

stradia ถ้าคนไม่ได้อ้วนเกิน 80-90 กิโล นั่งได้ สบายๆครับ

แต่ไกล ๆ อาจจะ - -* นิดนึง

เป็นผมมีงบ เล่น stradia 1 คู่ครับ

10. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ถ้ามีเงินแต่งรถ ก้อให้มันสุด ๆ ไปเลย
    ต้องเอาให้คนหันหลังมอง . . .

STRADIA ฝันธง . . (แต่สุดแท้แต่ใจ และทุนทรัพย์ของตัวท่านเอง)

11. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ถ้าราคาไม่ใช่ตัวปัญหา ต้องดูว่าตัวเราเองชอบรุ่นไหน
    แต่ถ้าตัวเราชอบรุ่นนี้ แต่ด้วยความจำเป็นต้องใส่อีกรุ่นทีชอบลองลงมา
    เวลาเราขับรถ มันจะขับไม่สนุกและไม่มีความสุขครับ
    ต้องคิดดูครับว่าผู้ใหญ่ที่นั้งไปกับคุณ ระยะทางในการนั่ง ไกลหรือเปล่าบ่อยหรือเปล่า
    หรือให้ผู้ใหญ่ไปนั่งหลังซะ แล้วคุณก็เป็นคนขับรถ จะดีกว่ามั้ย ลองคิดดูครับ
    ปล. ผมเลือก stradia ครับ สุดดี

12. b a n k`

b a n k` New Member Member

21
    1
    0
    ใช้euroII อยู่คับ นั่งสบายดีคับ (คนนั่งข้างๆก็บอกว่านั่งสบายนะ) อยากได้stradiaเหมือนกัน แต่ไม่มีตังค์คับ ถ้าเงินถึงก็เอาstradia ดีกว่ามั้งคับ หล่อกว่าเยอะ ไม่ต้องสบายมากก็ได้ หล่อก่อน :p

ส่วนใส่ ใส่รุ่นนั้นๆเป็นคู่ไปเลยดีกว่าคับ ยูโรก็คู่ หรือ สตราเดียคู่ ไปเลย

13. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ผมกลับอยากให้เน้นเรื่องสบายนะ

ต่อให้หล่อให้ตาย แต่ทนขับได้ไม่เกิน 150 กิโล
    แล้วจะไปเที่ยวไหนไกลๆ ยังไงไหวครับ ???
    บางที มีผู้ใหญ่นั่งด้วยอีกต่างหาก

แต่.... แต่ถ้ามีรถคันอื่นใช้อยู่แล้ว งั้นเอาให้สุดกันไปครับ

14. ethep

ethep New Member Privilege

86
    11
    0
    euro2 นั่งสบายดีครับ
    อยากได้อยู่เหมือนกัน

chai import ถูกใจสิ่งนี้
  15. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    gias,stradia เป็นเบาะแต่งที่ขายดีที่สุดแล้วครับตอนนี้ที่ญี่ปุ่น แต่ cuga เริ่มใส่ตัว r35 โปรโมทแล้วครับ จริงแล้วตัว
    stradia ก็ทำมาแก้ที่gias ปีกมันสูง ขึ้นลงลำบาก ทำให้ขึ้นลงสะดวกขึ้น ส่วนในแง่ความนุ่มไม่น่าจะมีปัญหานะ ยิ่งถ้า
    คนที่ชอบตัวเบาะแบบเนื้อเบาะแน่นๆ (นุ่มแข็งไม่ใช่ขนาด)น่าจะชอบ และอย่างที่ข้างบนบอก คันนี้4 ประตูยิ่งไม่น่ากังวล
    เพราะด้านหลังยังมี แต่ถ้าสองประตูน่ากังวลเพราะจะมีปัญหาเรื่องการขึ้นลงด้านหลังเพิ่มเข้าไปอีก

16. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ราคาของใหม่ของทั้งสองตัวนี่อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ กำลังมองๆ อยู่เหมือนกันครับ

17. kae_za

379
    16
    18
    EURO II ฟันธง

เงินเหลือเอาไปซื้อ อย่างอื่นต่อ

18. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    EURO 2 นั่งสบายขึ้นลงง่ายๆ หรือไม่ก็ข้ามไป CUGA เลยครับ

19. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    เอามาฝากเพิ่มแล้วกันครับ ดูไปดูมาปีกมันน่าจะสูงเท่ากันนะstradia กับ euro แต่ตัวเบาะ euro จะกว้างกว่า 500กับ450มิล ตอนนี้ก็เหลือ
    แต่ชอบแบบผ้าหรือโชวแผ่นหลัง(์คาร์บอน) แต่ถ้าจะเลือกผ้านะข้ามไป cuga คู่ vorga ฝั่งคนนั่งดีกว่าจบ สองตัวนี้เบาะกว้าง 480 มิล
    ครบสุด ใหม่สุด ปีกของฝั่งคนขับสูงอยากสนุกก็ได้ คนนั่งก็สบาย ซีรีย์เดียวกันสวยไม่แปลกตา

20. GAP_B11

6,314
    95
    48
    เบาะเต็มบ้านเลยนะครับ คุนพี่

21. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    แล้วคุณน้องไม่สนสักคู่เหรอครับ :D

22. GAP_B11

6,314
    95
    48

ไม่ล่ะครับ รถผมเดิมๆ ครับ อิอิ

23. kae_za

379
    16
    18
    เอาปล่าวเดี๋ยวจัดให้คู่นึงแก้ป

24. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    stadia หล่อก่าคับ แต่ตอนนี้ชักอยากได้ EURO2 แล้วจิ
    GIAS ขึ้นลงลำบาก

25. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    จัด stardia ให่หน่อยสิค้าบบบ

26. Art_Newstep

Art_Newstep New Member VIP

239
    3
    0
    แล้วถ้าพวกคนตัวใหญ่น้ำหนักเกิน 100 แนะนำรุ่นไหนดี

27. kae_za

379
    16
    18
    อืมมมหืออ ลืมไปเลย

28. GAP_B11

6,314
    95
    48

อยากอยุ่ครับพี่

แต่ตังซ่อมรถหมดละ 555

รอเก็บตังก่อนครับ เด๋วมีโดนแน่ ๆ อิอิ

29. รถเล็กๆ

รถเล็กๆ New Member Member

10
    1
    0
    ทั้งสองรุ่นนั่งไปต่างจังหวัดนานๆ เมื่อยตูดเหมือนกัน

30. Shopzaa

Shopzaa New Member Member

2
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้