เรียนถาม สมาชิกในชมรม ทุกๆท่านเลย ครับ ( ช่วยวิเคาะห์ ที่ครับ ปัญหามีอยู่ว่า...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย น้องยอน จุบุจุบุ, 21 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    เรียนถาม สมาชิกในชมรม ทุกๆท่านเลย ครับ ( ช่วยวิเคาะห์ ที่ครับ ปัญหามีอยู่ว่า มีความร้อนขึ้น เกือบถึง ขีดแดง เลยครับ ผมทำฝา เปลี่ยนปะแกนฝา มาหมดแล้ว ไขอัดใว้ ที่ 45 ปอนด์ เป็นๆ หายๆ ครับ ไม่รู้จะแก้ไขยังไง แล้วครับช่วย บอกผม ที่ว่าจะต้องทำยังไง บ้างครับ ถึงจะ หายจากอาการความร้อนขึ้น ( ปล.ขอบคุณ ทุกท่านที่เข้ามาอ่านและตอบความคิดเห็น ครับ )

1. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    วาวน้ำป่าว

2. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    วาวน้ำอาจเสีย. น้ำไประบายความร้อนไม่ทัน. น้ำหายป่าวครับ

3. ตัวแบบนี้รึเปล่า ครับที่ มานจะเสีย......

4. 450+บาท ต้มลองก่อนนะคับ เอาของเเท้เลยนะ จิงๆไม่ใส่ก็ได้ ลองถอดดูว่าจะหายรึป่าวถ้าหายก็เเสดงว่าวาล์วคับ

5. ขั้นแรกเอาวาลว์น้ำไปต้มดูก่อน ว่ามันเปิดปกติไหม ขั้นสองจะมีอีกตัวคือ temp เซนเซอร์ ต้องวัดความต้านทานขณะร้อนดู ว่ายังโอเครไหม ผมจำไม่ได้ว่าเท่าไหร ขันที่ 3 อันนี้เจอกับตัว เรือนไมล์เสียครับ เพราะผมเคยเป็น ลองทีล่ะอย่างครับ

6. ขั้นตอนที่.1 ผมลองทำต้ม วาว ดูแล้วครับ ว่าเปิด ปรกติครับ เหลือ ขั้นที่ 2 และขั้นที่ 3 ครับ

7. เข้า อู๋ เช็ค รถวิ่งได้ ปรกติ พอผ่านไปซัก 1 อาทิตย์ ความร้อนก็กลับมาเหมือนเดิม เป็นๆหาย ครับ..

8. ดูพัดลมรึยังคับ มันจะมีเทอโมพัดลมยุ บางทีหนูอาจกัดสายเเต่ไม่ขาด อันนี้สันนิถานนะคับ

9. ตรวจดูแล้วครับ พัดลม เปลี่ยนตัวใหม่เลย ครับ....

10. หม้อน้ำตันไหมครับ

11. ลองดูตัวนี้ด้วยคับ ไม่มั่น

12. สู้ๆ ค่อยๆแก้ไขครับ

13. ลองดูรีเลย์พัดลมในกล่องฟิวส์ข้างแบต

14. กำลังจะเเท็กน้าน้องเลยยยย

15. ดูรีเลย์ตัวนี้นะครับ เป็นอีกสาเหตุที่ทำให้ความร้อนขึ้นได้

16. วาล์น้ำกะหม้อน้ำทำยัง

17. ได้ไสน่าฝารึปาวครับ

18. Park Ronnapop

Park Ronnapop Guest

0
    0
    0
    ลองเปิดฝาหม้อน้ำแล้วติดเครื่องดูครับ รอจนเครื่องร้อน ถ้าน่้ำลดลงให้เติมจนไปเลื่อยๆ จนไม่ลด แล้วปิดฝาหม้อน้ำ ลองดูครับ อาจมีอากาศในระบบ

19. 1ไขฝาสูบไม่ได้ปอนด์ ต้องดูว่าไสไปกี่มิลปะเก็นเดิมหรือหนากว่าต้องคำรวน 2ปั๊มน้ำ เคยรื้อของลูกค้าท่านนึงใบพัดแทบเกี่ยง 3วาวล์น้ำไม่เปิดจับดูท่อยางล่างว่าร้อนหรือเปล่าถ้าไม่ร้อนชัดเลย 4พัดลมหม้อน้ำหรือพัดลมแอร์ไม่ได้รอบต้องลองต่อตรง 5ฝาหม้อน้ำ แกะมาน่าจะเห็น 6ท่อเหล็กข้างหลังเครื่องผุ 7ฝาสูบ ต้องดูว่าปาดมาแล้วกี่ครั้งเทสโดยการติดเครื่องคว่ำขวดน้ำไว้ที่หม้อน้ำอันนี้อาจต้องพึ่งช่าง

20. รูปที่1 ครับ

21. รูปที่ 2 ครับ

22. รูปที่ 3 ครับ

23. รูปที่ 4 ความร้อน ขึ้นแบบนี้ ครับ

พี่เอาสิ้นวาวน้ำออกยังครับ ผมเอาออกเรยให้น้ำมันวนไปเรย ไม่ต้องรอความร้อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้