รบกวนถามเรื่องสปริงbenzใส่ข้างหลังหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย powerballก็แค่เสรีไทย, 28 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอเป็นข้อๆไปเลยล่ะกันครับ.......1..ใส่แล้วมันจะแข็งขึ้นมั้ยครับ(อยากได้แข็งๆหน่อย).............2ถ้าสปริงbenzที่เราจะเอามาใส่เนี่ยมันยาวกว่าเดิมเราจะตัดให้มันเท่าของเก่าเราได้ไหมครับ...........3แล้วต้องใช้สปริงของbenzตัวไหนครับ..................4พี่ๆท่านใดพอจะทราบราคาเจ้าสปริงbenzบ้างครับ.................ขอบพระคุณมากๆๆครับ

1. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    คือจะเอาสปริงเบนซ์มาใส่แทนสปริงของเดิม ใช่ไหมคับ ต้องถามก่อนว่าต้องการอะไร วางเครื่องมาหรือเปล่า ถ้าอันเดิมเป็นสปริงของเครื่อง 4สูบ แต่ตอนนี้พี่วางเครื่อง 6สูบก็ต้องเปลี่ยนไปใช้ของพวกหกสูบ แต่ถ้ามันยาวเกินไปแล้วเอามาตัดออก มานก็จะทำให้รถกระด้างขึ้นนะคับ อืม รอผู้รู้เข้ามาตอบกันดีกว่า

2. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    ก็ใช้ของ w123 อะนะ แต่รายละเอียดต้องลองคุยกะตาฮูกดูน่ะครับของเขาใส่อยู่ :)

3. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    โทรมาได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้