พรีเซียรุ่นแรก

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย slump, 3 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับได้พรีเซียมา น่าจะเป็นรุ่น r10รุ่นแรก ต้องเช็คและ ตรวจสอบอะไรบ้างครับต้องระวังอะไรเป็นพิเศษมั๊ยครับ ขอบคุณมากครับ:sad::sad:

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ก็ดูเรื่องทั่วๆไปเหมทอนรุ่นอื่นๆเเหล่ะครับ...เอามาก็ถ่ายของเหลวใหม่ซักรอบ

เเล้วก็เชคพวกช่วงล่างเบรค อะไรให้เรียบร้อย...จบปลอดภัย..อิอิ

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ก็ไม่มีอะไรมาก

ตรวจเช็ค
    ตรวจเช็คว่าเชื้อเพลิงมีเพียงพอต่อการใช้งานรึไม่
    ภาษี พรบ ขาดอายุหรือไม่

ข้อควรระวัง
    เวลาขับรถรุ่นนี้ให้ระวังผู้ใช้ทางท่านอื่น ทั้ง คน สัตว์ และ สิ่งของ
    หลีกเลี่ยง ด่านตำรวจ ถ้าดื่มแฮลกลอฮอลล์

นึกไม่ออกล่ะ

ใช้ๆไปเถอะ ผมว่าใช้งานปรกติล่ะ ออกจะ ทนมือ ทนเท้า ขนาดนั้น
    เจอปัญหาอะไร ก็ว่าเป็นเคสๆล่ะ ถามครอบจักรวาลแบบนี้ตอบไม่ถูก :D

แนะนำอย่างนึง ว่างๆ ให้ลองเอาครีมหรือโลชั่น ทายางขอบประตูบ้างล่ะกัน เริ่ด

ลองทำดูบ่อยๆเข้าเดี๋ยวก็รู้เองล่ะ จะเกิดอะไรขึ้น

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    "แนะนำอย่างนึง ว่างๆ ให้ลองเอาครีมหรือโลชั่น ทายางขอบประตูบ้างล่ะกัน เริ่ด

ลองทำดูบ่อยๆเข้าเดี๋ยวก็รู้เองล่ะ จะเกิดอะไรขึ้น"

มันจะดูอ่อนกว่าวัย น่าลูบไล้ น่าสัมผัสรึปล่าวหว่า......?

5. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    "แนะนำอย่างนึง ว่างๆ ให้ลองเอาครีมหรือโลชั่น ทายางขอบประตูบ้างล่ะกัน เริ่ด

ลองทำดูบ่อยๆเข้าเดี๋ยวก็รู้เองล่ะ จะเกิดอะไรขึ้น"

มันจะดูอ่อนกว่าวัย น่าลูบไล้ น่าสัมผัสรึปล่าวหว่า......?

เริ่มอยากรู้แล้วนะเนี่ย ว่ามันจะเกิดอะไรขึ้น.....?
    สุดท้ายก็ต้องรอติดตามตอนต่อไป....

6. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่ครับ ข้อควรระวังอาการสามัญคือกรอบแอร์ กรอบที่เปิดประตูด้านใน แตกง่ายมั็กๆ โลชั่นน้าหม่อมก้อเอาม่ายอยู่ แล้วถ้าอยากใส่อยากขอบ 17 ต้องดัดแปลงเยอะครับ นอกนั้นดีมากยิ่งใช้ยิ่งมัน..ชนใครหรือใครมาชน ไม่ต้องกลัวตาย เพราะเหล็กแข็งมาก รถคันนิดเดียวหนักอิ๊บอ๋าย:confused::confused:

7. Udong

319
    0
    0
    ถ้าอยากใส่อยากขอบ 17 ต้องดัดแปลงเยอะครับ

ถ้าไม่แปลงแล้วใส่ไม่ได้หรอคับ
    แล้วถ้าแปลงต้องแปลงอะไรบ้างอ่ะครับ

8. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    ขอบคุณทีมงานสำหรับคำตอบทุกคำตอบครับถ้ามีโอกาสคงได้ป๊ะกันแหม

9. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ผมเคยใส่ขอบ 17 แล้วล้อหน้าไม่ติดแต่ล้อหลังติดซุ้มโช๊ค อันนี้ต้องถามผู้ที่เคยใส่แล้วเค้าแปลงยังไง มันมีหลายวิธี ถ้าจำไม่ผิดน้อง ake r11 เคยใส่กับเจ้าเหิรฟ้ามาก่อนนะ:D:D

10. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    ยินดีต้อนรับ
    ข้อควรระวัง ระวังด่านตรวจทุกแห่ง
    ไม่รู้เป็นไงขับ r10 ทีไรโดนกวักมือเรียกทุกที
    หรือว่าเพราะว่ารถเรามันสวยก็ม่ายรู้
    หรือไม่ก็นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จะเห็นที
    เพราะไม่ค่อยเหมือนใคร และไม่มีใครเหมือน
    เหล็กแข็งอันนี้จริงครับ เพราะมีประสบการณ์มาแล้ว

อะไรที่น่าห่วงก็คงตามท่านๆด้านบนครับ

11. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ใช่เลยครับพี่พันเอกของเดิมผมก็ใส่ครับล้อหน้าไม่ติดเบ้าครับเหลือเยอะเเต่ล้อหลังยางเเทบจะติดเบ้าเลยครับตอนเเรกใส่กะยาง205 45 17 ไม่ได้ติดๆล้อหลังเลยต้องใส่ 40 เเทนครับ

เเต่ผมไม่ได้รองสเปเซอร์นะครับถ้าหลังติดก็รองออกมาหน่อยก็สบายโลดเเล้วครับพี่เต็มซุ้มด้วย..อิอิ

12. Udong

319
    0
    0
    อ่า

สรุปว่าถ้าใส่ยางแค่ 205 40 ก็ไม่มีปัญหาใช่ป่ะครับ
    หรือว่ายังต้องรองสเปเซอร์เพิ่มอีกครับ

13. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    ตาลกดีที่ว่ารถหนัก ผมก็คิดว่าอย่างนั้น เวลาจอดไม่สุดทาง จะเข็นนิดเดียวแม่งเข็นไม่ไหว จริงๆ

14. Udong

319
    0
    0
    ผมก็ว่าหนักนะ แต่ไม่หนาอย่างที่คิด

15. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ถ้ารองสเปเซอร์แล้วไม่ติดก็หาแมกที่มี offset + น้อยๆ หน่อยดิจะได้ไม่ต้องรอง อิอิ :D

16. Udong

319
    0
    0
    ว่าแต่อะไรคือ รองสเปเซอร์อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้