>>ตั้งคลัช<< ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย indyman01, 25 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. indyman01

indyman01 New Member Member

3
    0
    0
    จะตั้งคลัชเอง ต้องทำอย่างไรบ้าง เครื่องคาร์บูนะ

คือตอนนี้คลัชมันตื้นไปครับ กดนิดเดียวก็เปลี่ยนเปลี่ยนเกียร์ได้แล้วครับ

อยากตั้งให้มันลึกกว่านี้สัก 1 ซม.ครับ จะปรับตั้งตรงไหนได้บ้างครับ

2. somboonrint

somboonrint New Member Member

9
    0
    0
    พาไปร้านดีกว่าครับ....

3. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    การตั้งสากครัช

ลองมุดเข้าไป สังเกตุตรงขาครัชดู ข้างหลังมันจะมีน็อตตัวผู้ยาวๆ คอยยันระยะ
    ขาครัชเอาไว้ ว่าให้ตื้น ลึกเท่าไหร่

คราวนี้ เราก็เอาประแจเบอร์ 12 ปลดล็อคน็อตตัวเมียที่ยึดน็อตตัวที่บอกเอาไว้
    แล้วก็หมุนน็อตตัวนี้ ให้ครัช ตื้นรึสูงขึ้น ทำแล้วลองเหยีบย ติดเครื่อง ปล่อยครัช
    จนได้ระยะที่พอใจ แล้วค่อยไขน็อตตัวเมียล็อคไว้ให้แน่นเหมือนเดิม

มันอธิบายยากอ่าครับ ถ้าทำไม่ได้ ลองเข้าอู่ดู คงไม่กี่ตังค์หรอก

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตามนั้นครับ
    แต่อย่าตั้งให้มันสูงเกินนะครับเพราะตอนเครื่องร้อนแล้วมันจะสูงขึ้นอีกนิดเดี๋ยวมันยัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้