1.7แสนซื้อ B14 ท้ายแยก 98 ได้ยังครับ..

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย OSCAR, 30 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OSCAR

OSCAR New Member Member

117
    3
    0
    ตอนนี้มีตังค์เท่านี้อ่ะ

ซื้อสด B14 1.6 AUTO ตัวท้ายแยก ปี 98 ได้ป่ะครับ

หรือรอปีหน้า อีกนิดเดียว ราคาลงกว่านี้ดีครับ

เอาจริงครับ หลังจากเพียรเก็บตังค์มานาน

ตัวนี้มีรุ่นย่อยอะไรบ้างครับ

กินน้ำมันในและนอกเมืองกี่โลลิตรครับ

ปล.ทีแรกจะเอา NEO แต่แพงกว่าเยอะ เสียดายตังค์อ่ะครับ

:D

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. tuor-tuor

tuor-tuor New Member Member

20
    6
    0
    เอาของผมมะละ กำลังยากเลย 5555

3. OSCAR

117
    3
    0
    เทียบกับ CIVIC ตาโต, LANCER ท้ายเบนซ์ ,COROLLA ตูดเป็ด-ไฮทอร์ค

รุ่นปีเดียวกัน

ตัวไหนค่าอะไหล่ ค่าซ่อมแซม บำรุงรักษา ถูกแพงแตกต่างกันยังไงครับ

B14 อู่ซ่อมนอกห้างรวมทั้งการหาซื้ออะไหล่ง่ายและแพร่หลายมั้ยครับ ซื้อร้านนอกห้างมีมั้ยครับ
    (เทียบกับ 3 รุ่นข้างบน)

ทีแรกผมก็สนใจรุ่นอื่น ที่กล่าวมาข้างบนด้วย

แต่พอเทียบค่าตัวกันแล้ว สู้ค่าตัวไม่ไหวครับ รู้สึก B14 จะถูกสุดใช่มั้ย( เทียบปีเท่าๆกัน)

ยังไงอย่าเพิ่งเบื่อผม ช่วยแนะนำกันอีกครั้ง

ผมจะได้เป็นสมาชิกที่นี่สมบูรณ์แบบซะที

ขอบคุณหลายๆ เด้อ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ชอบแบบไหน ซื้อเลยครับ
    ถ้าไม่พอ เก็บต่อ อดใจไว้อีกนิด
    จะได้ สบายใจ น่ะครับ

:D:D:D

5. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ตามพี่ข้างบนคร๊าบบบ...
    อดเปรี้ยวไว้กินหวาน :D:D:D

6. OSCAR

117
    3
    0
    แล้ว B14 มันดี น่าใช้ ประหยัดมั้ยล่ะครับ

ถ้าดีน่าใช้ไม่แพ้ยี่ห้ออื่นตามที่กล่าวมา

ผมก็โอ..นะ

เพราะจะได้เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นบ้างอ่ะครับ

ไม่อยากมาหมดกับรถเพียงอย่างเดียวอ่ะครับ

7. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เอออันนี้ต้องช่างใจเองนะคร๊าบ ว่าชอบแบบไหน...
    แต่ถ้าถามความคิดผมก็อาจจะได้คำตอบไม่โดนใจนะคร๊าบบบ...
    คำตอบของผม คือ B14 สวยไม่อายใครครับ...
    แต่เรื่องประหยัดก็คงกินกว่าชาวบ้านหน่อยแต่รับได้ครับ...
    ส่วนเรื่องอะไหล่ถ้าเครื่อง 1500 นี่เยอะเพราะมาจากญี่ปุ่น
    ส่วน 1600 นี่รถประกอบในไทยครับ อะไหล่เครื่องจึงไม่ค่อยมี
    แต่อะไหล่อย่างอื่นใช้แทนกันได้กับเครื่อง 1500 เซียงกงมีเยอะ...
    จบแล้วคร๊าบบบ... :D:D:D

8. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    อะไหล่เบิกศูนย์ แพง ถึง แพงมาก เรื่องประหยัด ตัวเลือกที่คุณกล่าวมา ประหยัดกว่าแน่นอน แต่ที่ผมตัดสินใจเลือก B14 แค่เพราะว่า ได้รถในปีที่ใหม่กว่า และรูปร่างหน้าตา เท่านั้นเอง ของบางสิ่งบางอย่าง มันก้อต้องได้อย่างเสียอย่าง เพียงแต่ว่าคุณเอง จะยอมรับมันได้รึเปล่า เท่านั้นแหละ เอาเป็นว่า ถ้าใจจริงๆแล้ว ชอบแบบไหน ก็ซื้อแบบนั้น แล้วกันครับ ตอนซื้อ ผมก้อ ดูแต่รูป ศึกษารายละเอียดนิดหน่อย เทียบนั่นเทียบนี่ สุดท้ายผมก็ได้มันมา มันก้ออยู่กะผมมาถึงวันนี้ โดยที่ไม่เคยคิดที่จะขายเหมือนกัน

9. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ผมเอาตาโต

10. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    แล้วติด sunny-thailand ป่าวพี่:D:D:D:D:D

11. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    คันนั้นไม่เอาเพิ่งชนหนักมา

12. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เป็นผม เอา ไฮทอร์ค เพราะของเล่นเยอะดี รูปร่างหน้าตาอาจสู้ B14 ไม่ได้ แต่ถ้าได้แต่งละก็ไม่แพ้ อะไหล่เยอะกว่าเยอะเลย

แต่ถ้าเรื่องความคุ้มค่า ผมว่า B14 ได้เปรียบ

แต่ก็อย่างว่า ถ้าทุนน้อย ก็อาจหาซื้อไฮทอร์ค ที่เป็นแท๊กซี่เก่า เอาแต่โครง + เครื่อง มาทำ ก็คุ้ม เพราะเห็นขายกันอยู่ที่ 6.5 หมื่นเองนะ แต่ต้องเสียเวลาทำหลายอย่างเลย

13. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    55ยาก ที่ใครจะเลียนแบบได้:D:D:D:D:D

14. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ไปว่าเค้าไมโอ๊ต :D:D:D:D:D

15. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    1.7 แสน น่าจะได้ B14 ท้ายยาว รุ่นแรกนะครับ รุ่น2 น่าจะเหยียบๆ2 แสน ไม่ก็ 2 กว่าๆ เท่าที่ดู

16. aisuriya

aisuriya New Member Member

28
    6
    0
    พอหาได้ครับ ต้นปีผมหาให้เพื่อน(หญิง)ได้1.9แสน ท้ายแยก ยิ่งมีเงินสด กดราคาได้ครับ แต่อย่าไปซื้อเต้นท์ก็แล้วกัน เพราะพวกบวกแพงยังไงอะไหล่B14 ตามเชียงกงมีเยอะครับ ถูกด้วย เชียร์B14 ครับ คุ้มแน่นอน ความสวยไม่หนีกันหรอกครับกับรุ่นอื่นที่บอกมา ลงแม็กลงท่อ ต่อชาย ทีสีใหม่ๆ แค่นี้ก็กินขาดแล้ว

17. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ผมไม่ได้ว่าใครน๊า เวลาไปอู่ก้อคุยกะเค้ามั่งจิ สนิทกันไม่ใช่เหรอ:D:D:D:D:D

18. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ;);););););););)

19. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ที่ใส่ TE37 +33 ล้อพังไป ข้างหนึ่งอ่ะน่ะ :D

20. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    แนะนำครับ b14 เครื่อง 1.5 หา ได้ครับ
    แต่ งบที่พี่ ว่ามา ในจำนวนเงินที่เท่ากัน
    ถ้า เอา ฮอนด้า หรือ โตโยต้า
    แน่นอน พี่ได้ ปีต่ำกว่ามาก ถ้า ปี เท่ากัน
    ราคา สูง กว่า เป็น แสนครับ
    ถ้าจะให้ แนะนำ ๆ เครื่อง พันห้า ครับ
    เห็น มีกระทู้ ขายรถ อยู่ ใน กระทู้ เซียงกงครับ
    คุณ ก็อต ลองดูครับ
    ส่วน เรื่อง ประหยัด ถ้า 1.5 ประหยัด กว่า 1.6 ครับ
    เพราะ 1.6 ไทยทำ และ ก็ กิน กว่า 1.8 ที่ ญี่ปุ่น อีกครับ

21. เป็นผมเอาท้ายยาว เอาเงินที่เหลือมาแต่งเข้าแนวญี่ปุ่นง่ายกว่า

22. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ไม่รู้พี่ ผมไม่รู้จักเค้า:D:D:D:D:D

23. OSCAR

117
    3
    0
    ตอนนี้มี 2ชอยด์ ในใจครับ

ถ้าไม่เอาB14 ผมสนใจท้ายเบนซ์ปี 2000 เอามาแต่งเป็น EVO 5-6 ครับ

24. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ชอบอันไหนซื้ออันนั้น ความเห็นของผมจะทำให้ท่านไขว้เขวเปล่าๆนะครับ ---->B14ท้ายยาววววววววววววววววSuper Saloon คับ

25. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    มิตซู ไปถามเชียงกงได้ อะไหล่ แพง เหลือหลาย พอๆ กับ ฮอนด้า เลย

26. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    กรณีงบมีจำกัดและเศรษฐกิจแบบนี้ ผมคิดว่า B14 ตัว 1.5 ตามพี่ๆ ข้างบนไปดีที่สุดครับ

แต่ถ้าตัดสินใจจากหน้าตาก็แล้วแต่ความชอบนะฮะ ว่าจะ ฮอนด้า หรือ โตโยต้า หรือ มิตซู

แต่ถ้าจัดลำดับด้านความคุ้มค่าและสมรรถนะผมว่า B14 เบียดแซงโตโยต้านิ๊ดหน่อยครับคุ้มค่าราคาถูกวัสดุ

ดีทนทาน

...ตัดสินใจให้ดีนะครับ กว่าจะเก็บเงินได้ก้อนนึงลำบากอ่า ค่อยๆ ซื้อค่อยๆ หาในราคาที่ซื้อแล้วไม่ต้อง

เสียใจทีหลังครับ:D:D

27. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ตกลงตัดสินใจได้ยังคร๊าบบบบ

28. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ท้าย เบนซ์ อะไหล่ น่าจะแพง ถ้าจำไม่ผิด
    แต่ ของทุก อย่าง มันต้อง คละ กันไป ครับ
    มัน แพง เป็น อย่าง ๆ อ่ะครับ

29. dirlenor

dirlenor New Member Member

50
    14
    0
  30. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    nissan ก้อใช่ว่าจะถูก น่ะคับ ราคาอะไหล่ เทพ เกิน เคยเจอกะตัวมาแล้ว ได้ยินราคาเส็ด มียืนงง กันไปนาน:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้