สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ว่า รถผมปุ่มปรับความเย็นของแอร์ ใช้การไม่ได้...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Pisit Talabphatsakun, 10 ธันวาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ว่า รถผมปุ่มปรับความเย็นของแอร์ ใช้การไม่ได้ ปุ่มปิดอากาศจากภายนอกไม่ให้เข้ามาในรถ กดแล้วไม่สามารถปิดได้(ลมจากภายนอกยังเข้ามา)ปุ่มปรับทิศทางลมแอร์ที่ให้ออกตามทิศทางต่างๆ(ตามรูปปุ่มกด)ไม่สามารถใช้งานได้ ..อาการเหล่านี้ ไม่ทราบว่า เป็นที่แผงควบคุม หรือเป็นที่อุปกรณ์ที่อยู่ในคอนโซล ครับ (ก่อนหน้านั้น เวลากดปุ่มปรับทางออกลมแอร์ จะได้ยินเสียงคล้ายอุปกรณ์ในคอนโซล ทำงานแต่เหมือนติดขัดอะไรสักอย่าง ช่วงหลังๆเสียงนั้นหายไปแล้ว )

เอาไปลองเปลี่ยนดูก่อนมั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้