ความต่างของ V-tec-e กับ V-TEC

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย neung_prc, 31 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neung_prc

neung_prc New Member Member

321
    1
    0
    อยากทราบครับ

ตอนนี้ ผมใช้เครื่อง D15B อยู่ครับ แต่มันเป็น ฝาขาว เขียนว่า V-TEC-E ครับ

มันต่างกับ D15B V-TEC ตรงจุดไหนบ้างครับ

แล้ว กล่อง มันใส่กันได้ไหมครับ แล้วอุปรณ์ ของเครื่อง มัเหมือนกันไหมครับ

ใส่ในมันใช้กันได้ป่าวครับ

แล้วเกียร์ มันเหมือนกันไหมครับ เกียร์ ธรรมดานะครับ

เพราะตอนนี้ อยากทำมันมากครับ แต่เค้าบอกมาว่ามันไม่แรงครับ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ :D

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ตัว vtec-e ทำมาสำหรับประหยัดครับ ไม่ได้เน้นแรง ถ้าทำมาสมบูรณ์ เครื่องนี้ประหยัดมากจริงๆ ระดับ 20 กม./ลิตร ถ้าจะเอาแรงก็หวังอะไรมากไม่ได้

3. eg 13

eg 13 New Member Member

37
    1
    0
    ตามนั้นครับ

4. CHOK_aoy

CHOK_aoy New Member Member

21
    0
    0
  5. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ความรุทั้งนั้นครับ

6. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ประหยัดจิงๆๆคับ...ใช้อยู๋คับ

7. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ตามนั้นเครื่องทำมาเพื่อความประหยัดครับ

8. neung_prc

321
    1
    0
    ตอนนี้ ค่อนข้างไม่สมบรูณ์ เท่าไหร่ครับ ตกอยู่ประมาน 12 โล ลิตร ครับ เทียบกับรถน้องเลย กินเท่ากัน แต่ แรงไม่เท่ามัน เซง ครับ

9. chehexs

chehexs New Member Member

128
    3
    0

นี่แสดงว่า ออกเเนวอยากจะเเรง ชิมิ :p

10. neung_prc

321
    1
    0
    มันไม่แรงเลยครับ

จะบอกปํญหาเลยนะครับ

ตอนนี้ เทค เปิดที่ สามพันรอบ แล้ว รอบตัดที่ หกพันห้าร้อยรอบ ครับ

แล้ว ไฟรูปเครื่องขึ้นบนหน้าปัด ครับ ช่างเค้าบอกว่า กล่องพังครับ

แล้วตอนนี้ น้ำมันเครื่องซึมออกมาข้างนอก ช่างบอกว่า ประเก็นแตกด้วยครับ

เลยจะ เอาไปนอนอู่ แล้วค่อยหา กล่องเปลี่ยนครับ

กำลังคิดว่าจะโม หรือจะทำให้ สมบรูณ์ วิ่งประหยัด ดี ครับ

11. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ทำไมเทคมันเปิดเร็วจังครับและกล่องก็ตัดเร็วด้วย
    ส่วนไฟรูปเครื่องโชว์ก็ต้องเช็คโค๊ดดูครับเผื่ออุปกรณ์อย่าอื่นเสียไม่ใช่กล่องเสีย

12. neung_prc

321
    1
    0
    วันนี้ เอาเค้าอู่ งานเข้าครั้งใหญ่ เปิดฝา เปลี่ยนปะเกน กั้นกรองเปลือย เช็ควาล์ว เช็คกล่อง เปลี่ยนบูทคันเกียร์ เช็คช่วงล่าง จัดไป นอนอู่ยาวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้