เมื่อวันเสาร์ผ่านมา รถเพื่อนของผมสตาค์ไม่ติดให้เรียกคนอื่นมาช่วย แต่ขอบคุณ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 30 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    หลังเล่นตีแบดเสร็จแล้ว กลับบ้านแยกทางกัน พอดีมีเพื่อนผมโทรหาผมว่า ส่งข้อความบอกว่า " รถเพื่อนสตาค์ไม่ติดให้มาเรียกดูด้วย " ผมพิมพ์ตอบกลับ " รอเดี๋ยวกลับไปหาเจอที่เดิม " พวกเพื่อนๆรออยู่ว่าเรามาแล้วมีไรหรอ เพื่อนผมบอกว่า สตาต์ไม่ติด ผมตอบว่า อ้าวหรอ หาเช็ดดูแล้วว่า ผมบอกว่า แบดเสื่อมแล้ว แต่ไม่มีเครื่องมือมาช่วยเสียบแบด เดี๋ยวผมหาคนอื่นมาช่วยเช็ดอีกครั้ง แล้วคนอื่นยังไม่มีเครื่องมือ รอมีคนนึงมีเครื่องมือมาช่วยแล้วเสียบแบต รถเพื่อนผมลองเปิดสตาค์ติดได้แล้ว ตอบแทนให้เค้า ขอบคุณมากที่ช่วยครับ เพื่อนตอบว่า ไม่เป็นไร แนะนำ เอาแบตเก่ามาเปลี่ยนแบดใหม่ดีกว่าครับ

รถเพื่อนผมวางเครื่อง RB20DETครับ แต่รถบอดี้ยุโรปเก่าไปหน่อยน่ะ :D:D แค่นี้ครับ

2. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    ขอคนแปลหน่อย

หายไปนานเลยนะเนี่ย ชอบพี่เค้าจิงๆ

3. eg แอ๊บแบ๊ว

eg แอ๊บแบ๊ว New Member Member

38
    0
    0
    ฮาดีคับ ฮาตรงที่ผมไม่เข้าใจนี่แหละ ขำๆคับ ยังไงคนไทยก้อมีน้ำใจคับ

4. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    คนไทยมีน้ำใจอยู่แล้ว

5. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
  6. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เยี่ยมเลยกับน้ำใจที่หาได้ยากในสังคมสมัยนี้...แปลยากไปนิด อิ อิ

7. งง ช่วยแปลไทยเป็นไทยด้วยครับ

สรุปจะโทรหรือจะส่ง sms

ยังงัยแล้วคนไทยมีน้ำใจเสมอ

ปล.ขยับเป็น Rb 22 ได้แล้วจะได้ดัง อิอิ

8. เปรี๊ยบด๊วบ

9. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0

ดังกว่านักแข่งอีกนะเนี้ย อิอิ RB22:D:D:D

10. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เห็นปุ๊ปต้องรีบเข้ามาดูเลย...ทู้นี้ ดีใจด้วยที่เจอคนใจดีนะ

11. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    คนไทยมีน้ำใจเสมอ

12. ต้องอ่าน 2 รอบ แล้วพยายามเข้าใจ หิหิ...

13. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อ่อ...เรื่อง แบตๆ...ไปตีแบต..แล้วแบตหมด..เลยต้องจั้มแบต..และก็มีคนแนะนำให้เปลี่ยนแบต..แต่ดีตอนนั้นโทรศัพท์แบตยังไม่หมด...

..อิอิ

14. NUK_GALANT

NUK_GALANT New Member VIP

67
    6
    0
    555+

งงดีคับ..

15. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ก๊ากกกกกกกกกกกก !!!!! เค้ากลับมาแล้วครับ

16. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18
    เรียบเรียงหน่อยก็ดีนะ

17. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ติ๋ว ติ๊ว ...........

งง ครับ

18. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    อ่านของพี่เพิ่มเข้าไปอีก ผมยิ่ง งง กว่าเดิมเลยครับ :D:D

19. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ชอบครับ อ่านภาษาไทย แล้ว ต้องแปล ไทยไห้เป็นไทย อีก รอบ อิอิ

20. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    อ่านประมาน3รอบ เข้าใจครับ น้ำใจคนไทย

21. ข อ ง ข วั ญ

ข อ ง ข วั ญ New Member VIP

544
    6
    0
    ประมาณว่า มาขอบคุณ รึเป่าคับ

22. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    อิอิอิ เยี่ยมครับ

23. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อ่านแล้วแอบ งง

24. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เข้าใจแล้วครับ (98%) :D

25. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ตามนั้นคับ

26. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    งง นิด ๆ แต่พอเข้าใจครับ

55+

27. eg แอ๊บแบ๊ว

eg แอ๊บแบ๊ว New Member Member

38
    0
    0
    กรั่กๆๆๆ

28. ~ตบเลี้ยว~

~ตบเลี้ยว~ New Member Member

19
    1
    0
    แหม้อ่านมันส์จริงกระทู้แต่ละอันของพี่ท่าน

ไม่แน่เค้าอาจจะไม่รู้ภาษาไทย เลยพิมพ์Engมา
    แล้วใช้โปรแกรมแปลซัพนรกก้อได้นะ เลยออกมาเป็นแบบนี้อ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้