ผมเพิ่งได้ ไมตี้ มาช่วยผมหน่อยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย jebpuad, 27 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jebpuad

jebpuad New Member Member

2
    0
    0
    ผมเพิ่งได้ไมตี้(มรดก)มาน่าจะปี96-97สีบรอนซ์สภาพโทรมเดิมๆอยากจะแต่งสวยแนะนำหน่อยครับ
    -อยากโหลด
    -วางแม็ก
    -วางเครื่อง

2. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    รอไมตี้ขั้นเทพมาให้ข้อมูลนะคับ ใช่ปะพี่แมน อิอิ

สวนผมก็ยังหนับหนุนไมตี้คับ เห่อเห่อ

3. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    หวัดดีคับ
    อยู่ที่ไหนอะคับ
    จะได้มีคนช่วยใกล้ๆๆ
    ไมตี้หล่อแรง
    555+:D

4. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ไมตี้สีดำเนี่ย หล่อทั้งรถทั้งคนอยู่แล้ว ครับ ขอบอก 55

5. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    นึกว่าทำสีขาวแล้ว
    555:D

6. jebpuad

jebpuad New Member Member

2
    0
    0
    อยู่ที่โคราชคับ

7. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ขับรถเข้ามา กทม.(แถวลาดกระบัง) เอาตังค์วางไว้3แสนแล้วกลับบ้านได้เลยครับอีก3เดือนมารับรถกลับไปเป็นSURF เลยครับ(ล้อเล่นนะ)

8. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    อยากโหลด ก็โหลดเลยครับ
    อยากใส่แม็ก ก็ใส่เลยครับ
    อยากวางเครื่อง ก็วางเลยครับ

เสร็จสามขั้นตอน ก็กลายเป็นขั้นเทพ

ปล. เครื่งเสียงซักชุดคับพี่ แหล่มเลย

คอนเฟริม์

9. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ส่งรูปมาให้ดูบ้างสิครับ

10. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    ใจเย็นๆ ค่อยทำไปครับ ตามงบ!!! อยากได้อะไร ของดี คุณภาพสมราคาก็หาเอาแถวนี้แหละ

11. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    สงสัยเราต้องเปลี่ยนแว้วว จาด้ายหล่อเหมือนสีดำๆๆ อิอิ:D

ใช่ครับขั้นเทพพพพพพพพพพ ๆๆ:sad::sad:

12. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    ว่ากันไป๊ใครใช้รถสีดำอ่ะ แต่อยากบอกว่าคลับนี้มีแต่คนหน้าตาดี :D:D ส่วนเรื่องรถนั้นก็ตามแต่เห็นควร :cool::cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ตุลาคม 2008
  13. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    แนะนำเจโบ ไม่ผิดหวังคับ

14. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    เดี๋ยวไปหาซื้อสีดํามาพ่นดีก่า........แบบว่าอยากหล่อหงะ :D:D:D

15. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    แหมคันดำเนี้ยเอาออกมาขับบ้างนะ
    จอดอย่างเดียว

16. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ๕๕๕ พอดีไม่ได้ใช้เลย อะ กุ้ง เอาคันเขียว มาจอดแล้วเอาคันดำไปใช้มังดิ อิอิ

17. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เอาทีละอย่างไหมครับ ดูแล้วถ้าทำสามอย่างพร้อมกันเนี้ย
    มันเยอะนะครับ แต่ถ้างบเยอะก็จัดไปเลยครับ
    เริ่มจากหาล้อก่อนนะครับแล้วค่อยโหลด
    หรือไม่ ทำกลับกันนะครับ
    วางเครื่องก่อนแล้วก็หาล้อแล้วค่อยโหลด

อันนี้แน่นอนอยู่แล้วครับ 55555555555

พอหรือครับอิอิอิอิอิ
    ถ้าเป็นแบบนี้มาเอารถผมไปเลยไหมครับ
    แล้วเดี๋ยวผมปั้นใหม่เอง 555555

ลืมอะไรไปเปล่าครับพี่ ต้องเกียร์ 25ด้วย อิอิอิอิอิ

พาดพิงหรือเปล่าครับ 555555555555

18. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เอาไปล้างอัด ฉีด ช่วงล่าง และห้องเครื่องก่อนครับ
    ทำความสะอาดภายในและนอก จับมับ อาบน้ำสะก่อนครับ
    ดีที่สุดและตรวจสอบเช็ค ช่วงล่างไปก่อนอัดจารบี ลองวิ่งดูก่อนครับ

19. Banditking

Banditking New Member Member

50
    1
    0
    มรดก เหมือนกันเลย.. แต่ติดเรื่องเดียว

งบน้อย อิอิ

20. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    จัดไปครับ โหลดใส่แม็ก แค่นี้ก็สวยแหล่ม

21. Gasim

Gasim New Member Member

110
    2
    0
    จัดไป จะรอชมครับ

22. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    วางเครื่องก่อนดีกว่านะครับ
    ตอนนี้ขาลง ราคาเครื่องไม่แรงมาก
    เดี๋ยวเกิด ผีเข้าเชียงกง ของขึ้นอีกจะแย่
    เลือกเครื่องตามใจชอบครับ
    และน้ำมันกำลังถูก จะได้ลองใช้น้ำมันได้นานๆ
    ส่วนตัวผม เส่น 3S -FE มาเรียบร้อยแล้ว
    แรงกำลังดี วางง่าย ขับสบาย

ส่วนเรื่อง โหลด กับ Max เมื่อไรก็ได้

23. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    จัดไปคับ ไม่ผิดหวัง...hilux สวยทุกรุ่นอยู่แล้ว

24. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    แนะนำขับแบบควันดำปันอากาศดีกว่า 2l สุดยอดแล้วคับ แต่ต้อง + turbo นะ

25. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    จัดไปคับ สวย แรง โหด

26. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    เห็นด้วยเลย

ต้องไปอาบน้ำมาก่อนเลยคับ
    ผมว่าพี่ฮั่งก็คงเห็นด้วยกะผมนะ อิอิอิ
    :D:D:D

27. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    อยู่โคราขหรอคับพอดีจะได้ไปฝึกงานที่โคราชคับ อยู่ที่ศรีไทยซุปเปอร์แวร์พอจะรู้จักไหมคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้