ช่วยอัพเกรดชุดเครื่องเสียงในรถญี่ปุ่นให้หน่อย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย VR4, 10 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VR4

VR4 Guest

0
    0
    0
    ซื้อ มิตซู VR4 (e39) มือสองต่อเจ้าของอู่รถมา สภาพน่าเล่นมาก

มีฟร้อน 2din ของ Pioneer รับวิทยุแบบยุ่นติดมา ชอบดีไซน์ ว่าจะใช้ตัวนี้แหละ ถึงช่องสัญญาณมันจะไม่ตรงก็เหอะ

คู่หน้า 5-6 นิ้ว Boswick (ยังไม่แน่ใจขนาด)

ทวีตเตอร์ มีติดรถ มาแล้วบนคอนโซล

คู่หลัง Boston 6X9 นิ้ว

ไม่มีซัฟ ไม่มีพาวเวอร์

อยากอัพเกรด ให้เสียงเบสแน่นขึ้นอีกนิด โดยอาศัย 6X9 คู่หลังก็พอแล้ว

เพลงใหม่ๆ แรงๆ ไม่ค่อยได้ฟังอยู่แล้วครับ ชอบฟังพวก ลูกทุ่ง คลาสสิค คันทรี บลูส์ แจ๊ซ

เน้น เสียงใส ละเอียดๆ(ตามแนวเพลง)

ช่วยแนะนำ พาวเวอร์ ที่ราคาไม่เวอร์ แต่ฟังดีขึ้นให้หน่อยครับ เอามาช่วยขับสี่ห้าดอกเดิมที่มีอยู่หน่อย

มือสองผมก็สน แต่ดูอะไรไม่เป็นเลย

ขอบคุณมากครับ

2. VR4

VR4 Guest

0
    0
    0
    เพาเวอร์แอมป์ เน้นฟังเพลงในรถ พอครับ

รถเก่าสิบกว่าปี ไม่อยากรบกวนระบบไฟมันมาก เดี๋ยวยุ่งใหญ่

ใครมีโครงการจะถอดขาย โพสต์ไว้นะครับ เดือนหน้าผมเอา

ตอนนี้แห้ง สุดๆ ซื้อรถสดไปแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้