เกี่ยวกับทำสี ???

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย CaTTAROCK, 24 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    ถ้ารถติดไฟแนนซ์อยู่ จะเปลี่ยนสีใหม่ได้เป่าครับ????

แล้วสีขาวเฉดไหนทำNV ขึ้นหว่า TypeR ขึ้นเป่า o_O??

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ ^^:D:D:D:D

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ใครทราบมาไขหน่อยครับ

หรือลองโทรคุยกับทางไฟแนนซ์ดูซิครับ จะได้ชัวร์ๆ

สีขาวเหรอครับ ผมเคยเห็นเป็นขาวมุกมีเหลื่อมๆด้วย(ไม่เป็นขาวพื้นๆอ่ะครับ) แบบของ toyota alphard อ่ะครับ งามดี...:D

3. ObiO

ObiO New Member Member

61
    3
    0
    แล้วทั้งคันเนี่ยประมาณเท่าไหร่ครับ nv queen ด้วยอีกรุ่นนะครับ

4. ไม่มีปัญหาครับ พอคุณเปลี่ยนสีเสร็จก็ขอใบเสร็จค่าทำสีแล้วก็ โอนเงินค่าเดินเรื่องเปลี่ยนสีให้ที่บริษัทไฟแนทเสร็จแล้วก็รอวันที่เข้าโทรมานัดให้ไปตรวจที่ขนส่งครับพอตรวจเสร็จก็รอสำเนาที่เปลี่ยนสีเสร็จแล้วจากไฟแนทมาพกติดรถครับ แล้วเรื่องสีแล้วแต่ชอบเลยครับ

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ไม่ต้องเอารถไปได้ครับ
    ยัดค่าเปลี่ยนสี 1800 ไม่ต้องตรวจสภาพ
    แต่ถ้าจะไปตรวจ ก็นำใบเสร็จไปขนส่งเสียไม่เกิน ร้อยครับผม
    ค่าคัดสำเนา อีก 25 บาท แล้วค่อยส่งไปทางไฟแนนได้เลย
    สะดวกกว่าครับ
    สีขาวก็แล้วแต่ชอบเลยครับ
    ขาวมุขสวย แต่เวลาชนมางานเข้าครับ สีจะไม่เท่ากันครับพี่น้อง
    ผมถึงขาว jass ตัวแรกสว่างดี
    แต่ลำบากตอนรักษาครับ

6. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    แบบว่า ประกันชั้น1 :p เคลมสีรอบคันอ่าครับไม่รุเพิ่มทะไหร่

เจ้าของเก่ามุดไว้รอยรอบคัน==" ขนาดคานหน้า หม้อน้ำแอร์ ยังกลาย

เป็นคาร์โซนิค(อารายประมาณนี้) ตัวนอกไปแล้ว:cry::cry::cry: O[]O

ใกล้ได้ฤกษ์ทำสีแว้ว ก้อเลยมาขอความรู้

ขอบคุณ NV CLUB มากๆคร๊าบ

ปล. วันนี้ตามดูรถNVสวยมากกเขียวๆ น่าจะของพี่หนุ่มค๊อบบ้า

แรงจิงๆ ตามแทบไม่ทัน

7. o.lak

o.lak New Member Member

22
    1
    0
    เปลี่ยนได้ครับแต่งานเข้าแบบยาวๆเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้