เข้าเกียร์ถอยแล้วเสียงดัง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nume, 28 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nume

Nume New Member Member

7
    0
    0
    รบกวนสอบถามท่านสมาชิกหน่อยครับเรื่องมีอยู่ว่ารถผมเป็นNVปี96เกียร์ธรรมดาใช้มาประมาณแสนห้าหมื่นโลเวลาเข้าเกียร์ถอยแล้วเกียร์ดังแรงมาเป็นเฉพาะเกียร์ถอยเกีนร์อื่นไม่เป็นช่างบอกว่าต้องยกคลัชกับหวีประมาณห้าหกพันบาททำแล้วกลัวจะไม่หายว่าจะยกเกียร์ใหม่ทั้งลูกหรือว่าใส่เกียร์ออโต้เลยจะดีป่าวครับ

นายหนุ่มคนเดิมครับท่าน

2. มารอฟังคำตอบจากผู้รู้เหมือนกันจ้า

3. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ระยะฟรีของครัชปรกติดีหรือป่าวครับ
    1. น่าลองตั้งครัชดูนะครับ
    2. เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์
    3. ตามที่ช่างบอกครับ

4. Nume

Nume New Member Member

7
    0
    0
    --เปลียนน้ำมันเกียร์แล้วครับ ม่ายหาย
    --ตั้งคลัชทำไงครับทำเองได้ป่าวรบกวนช่วยบอกตำแหน่งในการตั้งด้วยครับ

5. kai_lersak

kai_lersak New Member Member

53
    1
    0
    ไม่น่าจะใช้คลัชครับ เพราะถ้าเป็นที่คลัชเกียร์อื่นก็ต้องเป็นด้วยครับ ปกติเกียร์ถอยหลังของ NV เนี้ยน่ะยังก็ดังนั้น มันมีอาการเข้าเกียร์ยากด้วยเปล่าครับ แต่ถ้าราคาซ่อมแพงอย่างที่ช่างเค้าบอกมาไปหาซื้อเกียร์ใหม่เลยจะดีกว่าครับ เพราะถ้าช่างฝีมือไม่ดีซ่อมไม่หายและจแพงกว่านี้ครับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ยกเกียร์ลงมาดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้