ถ้าเปลี่ยนเพวงมาลัย มันจะมีปัญหากับ แอร์แบ๊ค มั้ยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 28 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    แล้วถ้ามีปัญหาต้องทำไงคับ

2. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> พวงมาลัยเป็นแบบไหนครับ ส่วนมากก็ไม่มีปัญหาครับ
    (ถ้าพวงตัวใหม่เป็นแบบไม่มี AirBag ก็ต้องดัดแปลงนิดหน่อย โดยต้องเชื่อมต่อสายไฟแตร์ ในส่วนของ ปลั๊ก Airbag จำนวนสองเส้นที่เราถอดออก ให้ใช้ Resister ค่า 5Watt 2Ohms มาต่อ)
    แต่ก่อนถอดพวงมาลัย ให้ถอดปลั๊กไฟที่ขั่ว Batt ออกก่อนประมาณ 5 นาทีนะครับ ไม่งั้นไฟ engine ขึ้นแน่ ต้องมาReset ใหม่อีกครั้ง
    <<<

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  3. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ความรู้ใหม่ จด.. จด.. ถอดฃั้วแบตไว้ 5 นาที :rolleyes:

4. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0

เอ๊ะ..ดูเหมือนแอ้เราจะเอาหมดทุกอย่าง...ตามมะทันแล้วนะ...งั้นขอรอเปิดตู้ดูมูนก่อนละกัน...:D

5. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ช่างทั่วไปทำได้ใช่มั้ยคับ

ขอบคุนนะคับ ช่างทั่วไปตามร้านตั้งศูนย์ถ่วงล้อทำได้ใช่มั้ยคับ

6. o_dy4943

o_dy4943 New Member Member

63
    9
    0
    กำลังอยากจะเปลี่ยนพวงมาลัยพอดี
    รถผมก็พวงมาลัยเดิมมีแอร์แบคคับ
    อยากเปลี่ยนพวงมาลัยเท่ห์ ๆ ได้มั้ยคับ
    ปัญหาเยอะมั้ย และคุ้มป่าว แนะนำหน่อยนะคับ

7. ksaEK97

628
    333
    0
    >>> ไม่มีปัญหาครับ ถ้าไม่ติดตั้งแบบผิดพลาด <<<

8. o_dy4943

o_dy4943 New Member Member

63
    9
    0
    แล้วมีร้านแนะนำมั้ยคับ
    ผมอยู่แถวงามวงศ์วานน่ะคับ

9. ksaEK97

628
    333
    0
    >>> ทำเองก็ได้ครับ ทำตามข้างบนก่อน ตั้งล้อให้ตรง ถอด Batt แล้วลุยเลย ส่วนถ้าเราไม่ใช้ แอร์แบ็คอยู่แล้ว ก็หาตัว R มาต่อ ส่วนเรื่องเสียงแตร์ ไปตามเชียงกง ไปหาซื้อเฉพาะชุด Switch ก้านปัดน้ำฝน ที่เป็นคอพวงมาลัยแบบไม่มีแอร์แบ็ค (จะมีแผ่นทองแดงที่เป็นยาวๆ เพื่อมาสัมผัสที่คอพวงมาลัยแบบธรรมดา) ราคาประมาณ สามขห้าร้อย แล้วแต่ตามร้านครับ (เดี๋ยวจะลองหารูปเก่าๆ มาให้ดูครับ ) <<<

10. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ตอบยังกะนักการเมืองสรุปว่า "มีปัญหาถ้าติดตั้งไม่ดีว่างั้น":D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้