แค่ผมขับรถหวาดเสียวอันตราย เขาหาว่าเราดีดซะงั้น!!!!!!

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย mseeo2, 27 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
  2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    5555+
    แค่นี้หาว่าดีด ซะงั้นแล อิอิ...พี่ไม่ย้อนตอนที่มันปาดหน้าละ อิอิ

3. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ตอกให้หงายไปเลยครับ เอ็ม

4. eak saraburi

eak saraburi New Member Member

82
    0
    0
    ทำชาวบ้านได้

ที่ชาวบ้านทำคืน ไม่ยอม

มีอำนาจในมือชะปลาว

5. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    กูละเซ็งตำรวจไทย

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ผมก็เคยเจอเหตุการณ์คล้าย ๆ แบบนี้เหมือนกันเลยครับ โดนที่ถนนเรียบชายทะเลแถวหน้าศาลจังหวัดชลบุรี ไม่เชิงว่าเป็นด่านตรวจ มีกลุ่มตำรวจประมาณ 4 นายกับรถกระบะตำรวจ 1 คันจอดอยู่ข้างถนน ผมก็ขับรถผ่านตามปรกติในใจยังนึกว่าดีนะแมร่งไม่ตั้งด่านไม่งั้นโดนเรื่องไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนหลังแน่เลย พอผ่านไปซึกพักไม่ถึงนาทีแมร่งขับพีรันเนอร์เปิดไซเรนท์ขับตามผมแล้วก็ปาดหน้ารถผมแล้วก็พูดออกโทรโข่งให้ผมเปิดประตูแล้วก็ให้เดินยกมือขึ้นออกมาจากตัวรถ (ทำเหมือนผมเป็นเอเย่นต์รายใหญ่ หรือหนีคดีอาชญากรรมประมาณอย่างนั้น) ค้นตัวผม และก็ไปค้นที่รถผมรื้อซะเละเทะ (แต่ก่อนที่มันจะค้นตัวผมผมให้มันถลกแขนเสื้อของมันออกมาประมาณข้อศอก และก็พยายามพูดให้เสียงดัง ๆ ออกแนวโวยวายเพื่อให้เป็นที่สนใจของไทยมุง) มันบอกว่าจะให้ผมถอดตู้เครื่องเสียงออกมาด้วย ผมก็เลยบอกว่าพี่จะบ้าหรือไงเอาส่วนไหนคิดเนี่ย จะให้ผมถอดยังไงมีแค่มือเปล่า ๆ มันทำหน้าเหมือนหมางงแล้วก็เงียบไปซักพัก แล้วก็บอกว่าจะให้ไปต่อที่ สภอ. ผมก็เลยตระโกนบอกไปว่า จะเอาไงอีกครับเนี่ย ค้นก็ให้ค้นแล้ว จะให้ไป สภอ. อีกทำไมครับ ก็เห็น ๆ กันอยู่ว่าไม่มีอะไร รถผมพี่ก็ลื้อกันซะเละเทะพี่จะเอาไงกับผมอีกเนี่ย ผมไม่ใช้คนพื้นที่นี้นะก็แค่มากินข้าว และก็มาเที่ยวเท่านั้นเอง ถ้าผมไป สภอ. แล้วผมพิสูจน์ตัวผมเองได้ว่าบริสุทธิ์ผมจะแจ้งความฟ้องร้องกลับนะครับ เพราะญาติผู้ใหญ่ทางผมก็ไม่ธรรมดาเหมือนกัน เป็นถึงที่ปรึกษาอาวุโสของสำนักงานทนายแห่งชาติ พี่จะเอาไงกับผมก็ว่ามา เพราะผมก็ไม่ได้ขัดขืนในการขอตรวจค้นของพี่แต่อย่างใด แต่ทำแบบนี้มันเกินไปครับ หมายจับ หมายค้นก็ไม่มี

พอพูดไปพูดมามันก็บอกผมว่าก็ไม่มีอะไรหรอกเห็นพอดีพี่เห็นรถของน้องไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนหลัง และรถก็คล้าย ๆ กับผู้ต้องสงสัยที่ก่อเหตุที่พี่กำลังตามจับกุมอยู่ และเพื่อความเป็นระเบียบ และความปลอดภัยของท้องที่ที่พี่ดูแลอยู่พี่ต้องขอแสดงการตรวจค้นเพราะเนื่องจากรถของน้องคล้าย ๆ กับรถผู้ต้องหา และไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนหลัง (ซึ่งตอนนันผมขับรถกระบะตัวเก่า และเก๋าของผมไปเที่ยวที่ชลบุรี โดยปรกติแล้วผมจะไม่ค่อยขับเจ้าคันเก่งของผมไปไหนไกล ๆ ครับ)
    แล้วผมก็บอกกับมันว่าตกลงพี่จะเอาไงครับจะจับผมขอหาอะไรว่ามา มันก็เลยเล่นผมในข้อหาขับรถไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน และดัดแปลงสภาพรถจากเดิม แล้วผมก็บอกไปว่างั้นพี่ก็ออกใบสั่งมาให้ผมแล้วกัน เดี๋ยวผมไปเสียค่าปรับเองที่ สภอ. แล้วมันก็ทำท่าทียึกยัก เหมือนกับว่าจะให้เราเสียค่าปรับ ณ จุดเกิดเหตุ ผมก็เลยพูดไปว่าเร็ว ๆ หน่อยครับพี่จะออกใบสั่งก็ออกมาผมปวดท้องอยากเข้าห้องน้ำมาก (ผมก็กรวนตรีนมันไป) แล้วมันก็บอกว่างั้นขอใบขับขี่ (เพื่อยึดเก็บไว้แล้วออกใบสั่งมา) ผมก็กวนไปอีกแล้วก็บอกว่าใบขับขี่ผมให้ดูเฉย ๆ เพื่อแสดงว่าผมได้รับการอนุญาติให้ใช้รถใช้ถนนอย่างถูกต้องตามกฏหมาย พ.ร.บ. จราจรทางบก ซึ่งเป็นทรัพย์สินส่วนบุคคลไม่สามารถยึดได้ แต่สามารถแสดงต่อเจ้าหน้าที่ในการขอตรวจใบอนุญาติขับขี่ได้ (มันยิ่งทำหน้าอึ้ง ๆ เหมือนจะเจอของดี ซึ่งผมพูดออกมาในแนว ๆ ผู้รู้กฏหมาย และไม่ยอมง่าย ๆ ซึ่งผมเคยอ้างถึงญาติผู้ใหญ่ไปก่อนหน้านี้แล้ว แต่จริง ๆ แล้วผมก็ไม่ได้รู้อะไรมากมายหรอกครับ ก็เหมือนกับคนอื่น ๆ ทั่ว ๆ ไป) มันก็เลยออกใบสั่งมาให้ผมอย่างเดียวในข้อหาขับรถไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน และดัดแปลงสภาพรถไปจากเดิม ซึ่งผมก็รับใบสั่งมาและก็ให้เพื่อนผมไปเคลียร์ใบสั่งให้ที่ สภอ. ก็ไม่ได้เสียเงินซักบาท

7. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    พวกตำรวจมันคิดว่าพอมียศแล้วก็คับฟ้าครับ แมร่งเป็นกันซะอย่างนี้ ส่วนตำรวจดี ๆ ในประเทศไทยเราก็มีให้เห็นกันเยอะนะครับ (แต่ต้องมาเสียชื่อเสียงเพราะพวกเลว ๆ บางคน)

8. ยามศึกช่วยม็อบ ยามสงบแม่งตั้งด่าน

9. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ช่วยม๊อบก็ดีหนิพี่ อำนวยความสะดวก

10. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    แม่งเก่งแต่ยีนไถ่ตังค์ตามสี่แยก พอได้เงินก็เปรียบสเหมือนญาติ จะไปไหนละ ก๊ากๆๆๆๆ

11. ตำรวจไทย(นิสัย)......

12. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    นี่แหละคับ ........ตำรวจไทย (บางคน)

13. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    บางคนแมร่งไถเก่ง จนติดดาวเลยครับ 55555

14. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    ก็แม่งไถ่เอาตังค์ไปซื้อดาว ไอ้พวกดาวไถ่ พูดแล้วสงสารจ่าเพียร เน๊อะพี่

15. < HANUMARN >

9,406
    4
    0

ยามศึกช่วยม็อบ ยามสงบแม่งตั้งวง (แดกเหล้า พอเมาแล้วแมร่งก็เอาปืนออกมากร่าง โชว์ว่ากรูนะขาใหญ่) อิ ๆ ๆ

16. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    วันนี้มันถือใบสั่งคนละ3เล่ม
    เห็นแล้วหมั่น

17. อยู่เมืองไทยยังไงก็ต้องเจอ

18. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ใช่คับ Thailand Only

19. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อิอิ ที่ประเทศไทยเท่านั้น แน่นอนคับ อิอิ เดี่ยว8 ป่ะเนี้ย

20. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ถ้าเป็นที่ประเทศอินเดียนะ ตำรวจแมร่งหวดหลังลาย 55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้