ช่วยด้วยคับหลังจากที่เอารถออกจากอู่ประกัน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 1 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    จากที่ผมดูตัวพวงมาลัยมันไม่อยู่ตรงกลางมันเอียงไปทางซ้ายแล้วถ้าเรายกพวงมาลัยขึ้นมาบนสุดแล้วหมุนมันจะรู้สึกเหมือนหมุนแล้วมันสะดุด ช่วยด้วยคับพรุ่งนี้ว่าจะเอาไปทำช่วยแนะนำด้วยคับ ขอบคุน ล่วงหน้า

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ก็ระบบพวงมาลัยแหละ ครับ ไม้ตีกลองอันที่เป็นลูกหมากมาเกี่ยวกับ คอม้า อาจจะขันออกมาแล้ว
    ประกอบกลับไม่ใช่ตำแหน่งเดิม นะครับ ว่าแต่ช่างเขาถอดอะไรบ้างล่ะครับ ทำเสร็จแล้ว
    ควรไปตั้งศูนย์ใหม่ด้วยนะครับ

3. td3d

289
    5
    0
    ขอบคุนคับ มีอะไรแนะนำอีกบอกว่าเลยนะคับ

คือตอนที่ทำผมไม่ได้เห็นคับ แต่มันยังพอมีทางแก้ใช่มั้ยคับ คือว่าให้ช่างเขารื้อพวกพวงมาลัยออกมาไล่ดูใช่มั้ยคับ

4. td3d

289
    5
    0
    ช่วยด้วย

คือว่ามันไม่ได้หมุนเอียงไปทางซ้านนะคับ มันเหมือนกับมันยึดเอียงมาทางซ้ายแบบทั้งแกนเลยคับ

5. ตอนแรกเป็นมากหรอคับ"ชนมาหรอ"
    -ถ้าไม่ชนก็ไม่น่ามีปัญหานะคับ อาจประกอบไม่ดีที่อู่อ่ะคับ ไม่ช่วงล่างก็พวงมาลัย
    ไม่ต้องวิตกคับ ทุกอย่างมีทางแก้ไข (ทำจัยอู่ก็งี้มีปัญหาเหมือนกันถ้าไม่รู้จัก)

6. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    เอาใจช่วยครับ ทุกปันหา มีทางออกครับ

7. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ใจเย็น ๆ ครับ เดียวก็แก้ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้