สอนวิธีใส่ รีเลย์ไฟหน้าแบบสำเร็จรูปหน่อยครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย MadooMadoo, 9 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MadooMadoo

MadooMadoo New Member Lady Member

25
    2
    0
    สอนวิธีใส่ รีเลย์ไฟหน้าแบบสำเร็จรูปหน่อยครับ มาเป็นชุดคิทน่ะครับแต่ติตั้งไม่เป็นช่วยหน่อยครับ

2. MiraSport

MiraSport New Member Member

11
    0
    0
    มันมาเป็นชุดสำเร็จรูปอยู่แล้ว

เราถอดขั้วเดิมที่เสียบกับหลอดอยุ่ออกมาข้างนึง ข้างไหนก็ได้ เสียบเข้ากับชุดรีเรย์ ในรูที่มันเสียบได้ มีอยู่รูเดียวเท่านั้น จากนั้นที่รีเรย์จะมีสาย 2 เส้น เหมือนขั้วหลอดเดิม ให้เอาสายสองเส้นนี้ไปเสียบหลอดข้างละ 1 เส้น ส่วนขั้นหลอดเดิมอีกข้างที่ไม่ได้ใช้ ก็ถอดลอยๆ ไว้ มัดให้ดี สายอีกเส้นก็เอาไปต่อขั้ว + แบต อีกอันก็ - แบต จากนั้นก็ลองได้เลย

3. เบียร์7

เบียร์7 New Member Member

11
    0
    0
    ถูกต้องครับตามพี่ข้างบนเลยครับ แต่เสริมนิดเปลี่ยนรีเลย์ใหม่ที่มี 2 ตัวที่ติดกะชุดคิทเป็นของ bosch ด้วยครับ เพื่อความปลอดภัยครับ และทนทานครับ ( ในกรณีซื้อชุดคิทเป็นของจีนน่ะครับ ที่ขายๆกัน เพราะมานคุณภาพน้อยไปนิดครับ ขอบคุณครับ )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้