เปลี่ยนครัช

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย 4g63tevo, 27 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4g63tevo

4g63tevo New Member Member

16
    0
    0
    เครื่องอีโว1 ต้องการเปลี่ยนครัช ควรเปลี่ยนเฉพาะผ้าหรือเปลี่ยนทั้งชุด แล้วใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ ขับสนุก ๆ แล้วต้องมีงบอยู่ที่เท่าไรครับถึงจะจบ ครับ

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ต้อง ถามก่อน ว่า อนาคต ข้างหน้า จะทำขนาดไหน

ถ้าเล่นกับ เทอร์โบเดิม ก็ คลัชเดิม ถ้าหวียังอยู่ในสภาพดี ก็เปลี่ยนแต่ผ้าคับ

ไม่ก็ เล่น พวกคลัช ซิ่งแผ่นเดียว ap helix rallyart

แต่ถ้า อนาคต กะโมแรง ก็หา 2 แผ่นไปเลยทีเดียวคับ

os orc hk คับ

3. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    การเปลี่ยนครัชและการเลือกใช้ให้ตรงกับวัตถุประสงค์
    ต้องดูการขับขี่คนขับเป็นหลักครับ
    แต่ที่แน่ๆ ผมแนะนำครัชทองแดง พวก Cusco ,Rallyart, ORC, OS ,AP , HKS, (p'kai OTOP)
    สิ่งที่ตามมาคือเสียงดังเวลายกคันเร่งเสียงจะดัง

การเปลี่ยนฝ้าครัช จะต้องทำการปรับหน้าฟลายวีลด้วยนะครับ
    เพื่อให้หน้าสัมผัสประกบติดกับชุดครัชใหม่ได้พอดีเต็มหน้า
    ตามด้วย หวีครัช ถ้าต้องการจับแน่นๆตึงๆเท่าก้อต้องเสริมหวีครับ
    จะได้ประสิทธิ์ภาพในการจับที่ดีขึ้น
    ต่อด้วย ลูกปืนครัชก็สำคัญครับ ควรเปลี่ยนด้วย
    ราคาค่าแรงอยู่ราวๆ 2000-3000 บาท
    ค่าครัชแล้วแต่ว่าเอาแบบไหนมาครับ
    ถ้าผ้าอย่างเดียวก้อถูกหน่อย แต่ถ้ายกชุดก็มีหลักหมื่นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้