โอ๊ว!!!!น้ำเเตกครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย god army, 27 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เมื่อวานเกือบซวย ขับรถกลับบ้านดีๆอยู่เกจ์วัดความร้อนตีขึ้นพรวดเกือบฮีต......พระเจ้างานเข้าเเล้วเรา จอดรถเสร็จ เปิดกระโปรง ดูหม้อ อะโหๆร้อนจี๋เลย มีเสียงน้ำเเตกดังฉี่ๆๆๆ ใจร่วงลงไปที่ตาตุ่มเเล้วงานนี้ช้างเเน่นอน กลัวฝาจะโก่งกลัวเครื่องจะพัง ปรากฎว่างมไปงมมาเจอสายยางท่อน้ำหลังปั้มน้ำบวมบริแตก รั่วน้ำเลยตกออกมาจากทางนี้ กระทู้นี้เค่อยากจะเตื่อนให้เพื อนๆเช็คท่อทางพวกนี้ดูบ้างครับมันเก่าเเล้วอาจหมดสภาพโดยไม่รู้ตัว
    "มะ มันก็เเค่กระทู้น้ำเเตกจากท่อยางหมดสภาพครับย่าคิ:D:D:D:D:Dดเป็นอื่นใด"

2. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ควรเแปลี่ยนท่อน้ำ กันน้ำแตกใช่มั้ยครับ
    เเล้วใส่ถุงด้วยหรือป่าวครับ อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ อิอิ

3. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    โอ้ว ช่วงนี้ใกล้ปีใหม่ใช้รถดูแลกันบ้างนะครับ

ว่าแต่...รถผม 8 ปีแล้วต้องดูท่อน้ำด้วยอ๊ะป่าวเนี่ยย กัวที่สุดเลยคือความร้อนขึ้น - -"

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    แล้วแก้ไขเฉพาะหน้ายังงัยครับ

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เเก้ไขเฉพาะหน้าคือของผมคือ"มันเเตกไม่มากอ่ะครับเเค่ฉีกขาดไม่มากนักเลยเอากาวช้างหยดตรงรอยฉีกเเล้วเอาเทปพันสายไฟพันรอบๆท่อยางหม้อน้ำตรงที่ขาดพันรอบๆหลายๆชั้นจนพอวิ่งกลับบ้านได้เช้วันรุ่งขึ้นรีบไปเปลี่ยนซื้อท่อมาใส่ใหม่หมดไป50บาท ไม่งั้นสงสัยเครื่องเดี้ยงเเน่นอน

6. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    นึกว่าลืมถุง อิอิ

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    เช็ดห้องเครื่อง ทุกอาทิตย์ ก็ทำให้เรา ตรวจสอบได้ เกือบทุกจุดน่ะครับ

ความสวย คือของแุถม ครับ :D

8. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้