ใครเคยโดนใบสั่งข้อหานี้บ้างครับ!!! update...ไปเสียค่าปรับมาแล้วคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kookgoo, 8 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kookgoo

kookgoo New Member Member

19
    2
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า...วันนี้ผมขับรถขึ้นทางด่วนมากำลังจะกลับบ้านก็เห็นพี่ตำรวจเค้าขี่รถอยู่บนทางด่วนผมก็ไม่ได้สนใจอะไรก็ขับแซงไปปกติ...แต่สักครู่เดียวเท่านั้นพี่ตำรวจก็ขี่รถมาแซงรถผมแล้วก็โบกให้ผมจอดลงข้างทางผมก็งง...มาเรียกเราทำไมหว่า ผมเปิดกระจกถามพี่เค้าว่ามีอะไรเหรอครับ
    พี่เค้าบอกว่ารถน้องไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนหลัง...ผมเลยเปิดประตูรถลงไปดู ถึงกับงง ป้ายทะเบียนตูหายไปไหนฟะ ผมก็เลยบอกพี่ตำรวจเค้าไปว่า พี่ครับป้ายผมคงหล่นหายอะคับ พี่เค้าก็ไม่ตอบอะไรผมแถมบอกผมว่าขอใบขับขี่ด้วย ผมก็เลยบอกเค้าไปว่าป้ายผมมันหล่นหายจริงๆนะครับ พี่เค้าบอกว่าแล้วไหนใบแจ้งหายละถ้ามีใบแจ้งหายก้อจะไม่เขียนใบสั่ง...ผมเลยบอกว่าแล้วผมจะเอาที่ไหนมาให้พี่ดูละครับ แล้วพี่เค้าก็เขียนใบสั่งมาให้ผม 1 ใบ .....ข้อหา...ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนหลัง...ผมถึงกับเซ็ง...
    เลยเข้ามาถามพี่ๆว่าเคยโดนกันมั้งไหมครับ...แล้วโดนค่าปรับประมาณเท่าไรอะคับ:cry::cry::cry:
    ขอบคุณครับ
    โดนไป 1000 บาทถึงกับอึ้ง...สนทางด่วน2โหดมากๆๆๆๆ:mad::mad::mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2008
    chai import ถูกใจสิ่งนี้
  2. ezra_kongsuwan

ezra_kongsuwan New Member Member

67
    2
    0
    ผมเคยโดนเหมือนกันผมพอดีตอนนั้นป้ายหาย ถ้าจำไม่ผิดไม่น่าจะเกิน สามหรือสี่ร้อยนี้แหละครับ แต่
    มันนานแล้วเหมือนกันครับ

3. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    แต่มันเจ็บใจ.........มากกว้า

4. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    หายก็ผิด.......ไรว้า

5. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ถ้าคนมันจะเอา ใครจะไปห้ามได้

6. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    มันมีจริงครับข้อหานี้......คิดว่าซวยไปละกันนะครับ ที่ไม่ดูแลรถให้ดี

7. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ซวย ย ครับน้อง

ไม่ติดป้ายทะเบียน
    มีความผิดแน่นอน !

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อย่าคิดมากครับ เขาทำตามหน้าที่ละครับ

ก็มันไม่มีป้ายจริงๆหนิครับ

9. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    เค้าไม่สนหลอกคับเพราะเค้าไม่รู้ว่ามันหายไปจิงๆหรือป่าว
    เพราะบางคนที่ไม่ติดป้ายทะเบียนอาจเอามาอ้างได้ว่ามันหาย
    เค้าถึงขอดูใบแจ้งหายไงคับ

10. ข้อKing

ข้อKing New Member VIP

287
    35
    0
    ตำรวจไทยดีๆมีน้อยจัง

11. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ความคิดเค้าใหญ่เสมอคับต้องเข้าจายยยยยยยย:sad:

12. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    เคยเจอครับ ข้อหานี้เลยครับ จำใจควักให้มันไป 100 บาทก็จบครับ ขี้เกียจเถียงครับ
    เถียงไปก็แพ้อยู่ดี

13. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    จริงๆแล้วมันก็ผิดอ่ะนะ ที่ไม่มีป้าย

แต่ ถ้ามันสุดวิสัย หล่นหาย แล้วมาเจอซ้ำแบบนี้มันก็เกินไป (หรือว่าเป้นเรื่องปกติที่ชอบทำ)

ของแบบนี้อยู่ที่จิตสำนึกของผู้รักษากฏหมายที่บ้านเรามันมักไม่มี ว่าเรื่องไหนมันพออนุโลมกันได้

14. BasL200

BasL200 New Member Member

93
    50
    0
    ผมเคยโดนไฟส่องป้ายทะเบียนหลังไม่ติดคับ โดนใบสั่งเลย (ไม่ได้ตั้งใจและไม่รู้ แต่พี่เค้าดันเห็นซะงั้น)

15. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    ผมว่าตำรวจจราจรเค้าก็ทำตามหน้าที่เค้าแล้วนะครับ แต่ถ้าหลุดหายระหว่างทางที่มาก็ถือว่าซวยไปครับ

ขอบ่นหน่อย อาทิตย์ก่อนรถผมโดนเฉี่ยวกระจกมองข้างหลุดต่อหน้าต่อตา นึกว่ามันจะหยุดลงมาเคลียร์สุดท้ายก็ขับหนี กะว่าจะจดป้ายทะเบียน สุดท้ายมันก็ไม่ติดป้ายทะเบียน เซ็งครับ เมื่อก่อนเคยคิดจะถอดกับเค้าบ้างตามแฟชั่น มาเจอเกิดขึ้นกับตัวเองแบบนี้เข็ดครับ ปลอบใจตัวเองว่าคงกรรมตามทัน..ขนาดแค่คิดนะเนี้ย ฮ่าฮ่า

16. Neung_Donmuang

Neung_Donmuang New Member Member

66
    0
    0
    ตำรวจที่ดีดีก็มีนะครับ เพียงแต่ว่าเราจะเจอตำรวจประเภทไหนนะครับ
    แต่...อีกประเดนนึง ทางตำรวจเค้าจะทราบได้อย่างไรครับว่าป้ายทะเบียนสูญหายจริงๆล่ะครับ
    เพราะ... พฤติกรรมของผู้ใช้รถไม่น้อยนะครับที่ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนหลังนะครับ
    แต่..ถ้าคุณเจ้าของรถเพิ่งไปแจ้งความมา และมีใบแจ้งความแล้วยังจับ ปรับอีก นี่น่าด่าเต็มๆครับ
    เคสนี้ เห้นใจและเข้าใจทั้งสองฝ่ายครับผม

17. สน ทางด่วนช่วงนี้ดุครับ วันก่อนก็เพิ่งโดนไป แม่งเรียกดูทุกอย่าง สุดท้ายก็ต้องโดนเพราะไม่ได้พกเล่มทะเบียนมาด้วย เซ็งจริง ๆ

18. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    สำเนาเล่มเราต้องพกเหมือนบัตรประชาชนนะครับ ไม่ต้องพกเล่มจิง....

19. wUt-Td27

wUt-Td27 New Member Member

47
    1
    0
    เคยโดนเหมือนกันครับสมัยห้าว ถอดทะเลียนหลังออก

20. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เคยโดนเหมือนกัน คาด่านดินแดงเลย

เราก้อไม่รู้มันหายไปตั้งแต่เมื่อไหร่ ถ้าจำไม่ผิดโดนไปซะ 400

ถ้าหาย เค้าบอกให้เอากระดาษมาเขียนเลขทะเบียนแล้วแป๊ะไว้ที่กระจกหลัง

แต่กรณีนี้หายแบบไม่รู้ตัวก้อถือว่าซวยไปอ่ะคับ

21. เด๊วนี้ตำรวจเข้มครับ เพราะเป็นส่วนหนึ่งของรายได้เขา

ถ้าวันไหนไม่พอกิน หวังว่าคงไม่ขวักปืนมาจี้นะ อิอิ (ล้อเล่นจ๊ะ)

22. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เคยหายด้านหน้าครับ แต่ไหวตัวทัน ไปแจ้งความไว้ก่อน เอาใบแจ้งความติดรถไว้

ขับไปไหน โดนเรียกทุกด่านครับ เอาใบแจ้งความให้ตำรวจดู เค้าก็ให้ผ่านได้ แล้วกำชับให้รีบไปทำมาก็แล้วกัน ตำรวจดีๆก็ยังมีครับ

แต่แจ้งทำที่ขนส่งก็นานมาก แผ่นละ 100 บาท รอ 45 วันทำการ โดนตำรวจเรียกซะเบื่อเลย แต่ก็ไม่เคยโดนครับ ปล่อยทุกด่าน

23. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เข้าใจความรู้สึก..เซ็งแทนเลยคับ...

24. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ซวยจริง ๆ ครับ

เคสนี้ลองคิด ๆ ดูหาเหตุผลเถียงขึ้นยากจริง ๆ

25. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  26. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เบ็ดเสร็จก็ต้องโดนค่าทำป้ายใหม่ด้วยอีกสิครับ

เซ็งแทนครับ

27. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ไม่เคยโดนเรื่องป้าย แต่เคยโพสไปแล้ว

ข้อหา "จอดบริเวณป้ายรถประจำทาง"
    แล้วมันก็ ขีดทิ้ง เพราะว่าจอดเลยป้ายรถเมล์มาหน่อยนึง ขาวแดงไม่มี(ลบหมดแล้วที่พิ้น)

เขียนใหม่
    ข้อหา "จอดรถไม่ตรงตามทิศทางที่กำหนด"
    เพราะ จอดรถกลับหัว ไปอีกทาง

...

28. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    เคยโดนเหมือนกัน

ป้ายทะเบียนหาย แจ้งทางไฟแนนซ์กะขนส่งแล้ว แต่หลักฐานยังส่งมาไม่ถึง

ดันโดนตำรวจเรียกซะก่อน แต่พี่แกก้อไม่ฟังเหตุผลเลย จะเอาตังค์อย่างเดียว

เลยโทรหาไฟแนนซ์ ให้ตำรวจคุยเองแมร่งเลย

ตัดปัญหา จบๆไป เสียเวลาคุยตั้ง ชม.นึง -*-

29. แล้วใครมันจะมานั่งดู 24 ฮาวเวอ ไอ้ตำรวยหัวข..ด

เรื่องของเรื่องใกล้สิ้นปีรีบทำยอด

30. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เคยโดนก่อนขึ้นด่วนดาวคะนอง (พระราม๒) จ่ายตังค์ค่าผ่านด่านเสร็จโดนเรียกข้อหา ไฟส่องป้ายไม่ติด โดนไป 1 ร้อยบาท อีกครั้ง บนทางด่วน ช่วงแยกตัววาย จากสุขุมวิท จะไปดาวคะนอง พวกขี่มอไซค์ มาโบกให้ชิดซ้าย ข้อหา ป้ายทะเบียนไม่ชัดเจน (ตัวหนังสือ เลือนๆ) พี่เค้าบอกให้หาสีดำมาเขียนทับตัวอักษรให้ชัดเจน งานนี้โดนไป 1 ร้อยบาท เหมือนกัน ทำใจคับ เขาทำตามหน้าที่ รู้สึกจะชอบจับเรื่องทะเบียนจัง.... อ้อ เคยโดนข้อหาดัดแปลงสภาพรถครั้งนึง นานมากแล้ว ตั้งแต่ปี 34 ขับกระบะโหลดนิดหน่อย แต่ใส่แม๊กซ์ ออฟยื่นมากๆ 1 ร้อยบาท เหมือนกัน ล่าสุดเมื่อ ๒ ปีก่อน ถูกจับความเร็ว ด่วน พระราม๙ อันนี้แพงสุด ๕๐๐ บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้