เรื่องน้ำมันเกียรครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pom-wish, 24 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    อยากทราบว่าการเลือกใช้น้ำมันเกียรจะต้องเลือกอย่างไรครับสำหรับเกียรธรรมดาและจะดูได้อย่างไรว่าเกียรเราเป็นรุ่นที่มี เต็ดหรือเปล่าครับขอบคุณมากครับ

2. ลองขึ้นฮอย ให้ล้อหลังลอยทั้งสองข้างครับ

แล้วหมุนล้อเดินหน้าดู แล้วดูล้ออีกฝั่งนึงว่ามันหมุนเดินหน้าเหมือนกันไหม ถ้าเดินหน้าเหมือนกัน ก็แสดงว่ามี LSD แต่ถ้าหมุนสวนทางกัน หรือว่าไม่หมุนเลย แสดงว่าไม่มี LSD ครับ แต่ผมว่า เกียร์เครื่อง non-air มันน่าจะมี LSD น้า

ส่วนน้ำมันเกียร์ก็เลือกค่าความหนืดที่ใช้สำหรับเกียร์ที่ LSD โดยเฉพาะ (มันจะใสกว่าธรรมดา แต่ผมจำค่าความหนืดไม่ได้) ลองอ่านดูข้างกระปุก จะเขียนกำกับไว้ว่าใช้กับ limited slip differential

โดยส่วนตัวผมใช้ valvoline ครับ อู่พี่หนุ่ม ก็ใช้ยี่ห้อนี้เหมือนกัน

3. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ขอบคุณมากๆๆๆครับ

4. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    แล้วเครื่อง non-air มีเต็ดทุกตัวป่าวคับ(เต็ดโรงงานนะ)
    เห็นบางที่ก้อบอกว่าไม่มีอ่ะ งง

5. joesho1.

joesho1. Guest

0
    0
    0
    ลองใช้น้ำมันเกีย์ยี้ห้อtorcoครับสุด

เจ๋งจริงครับอันนี้เรียกว่าสุดทั่งน้ำมันเครื่องน้ำมันเกียร์ติดต่อได้ครบ0879257733

น่าจะทุกตัวนะครับ

ขนาดเครื่อง air flow เมื่อก่อนผมเคยวาง 2-3 รอบ มันยังมีเต็ดติดเกียร์มา ทุกตัวเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้