### ถามผู้รู้เครื่อง 12R มีคราบเบนซิน ###

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย e30-Turbo, 28 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. e30-Turbo

e30-Turbo New Member Member

25
    2
    0
    ที่บ้านมี RT100 เครื่อง 12 R

พบว่า มีกลิ่นน้ำมันเบนซินเข้าตัวรถ ก็เลยดูห้องเครื่อง เจอตัวการ (ตามรูปครับ)

ซึ่งเห็นมีคราบน้ำมันเต็มซึมออกมา ไม่ทราบว่าเค้าเรียกว่าอะไรครับ

แล้ววิธีแก้ไขยังไง มีชุดซ่อม หรือ ต้องเปลี่ยนยกตัวครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบ

และต้องขอขอบคุณเพื่อนๆชาว RT Club ด้วยครับ

2. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    ปั้มacข้างเครื่อง ข้างในเป็นไดอะแฟรม เปลี่ยนยกตัว ผมเปลี่ยนมา
    ประมาณ 600-1000

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2008
  3. e30-Turbo

25
    2
    0
    สามารถเปลี่ยนเฉพาะประเก็นได้มั้ยครับ ถ้าไปซื้อที่วรจักรจะไปร้านไหนดี

เพราะว่าเป็นเครื่องรุ่นเก่ามั่กๆแล้วอะครับ

4. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    อะไหล่มีมากมาย ของใหม่ด้วย ชุดซ่อมคาร์บู ประเก็น ยังหา ง่ายอยู่........

5. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    2 ร้านนี้เลยครับ

ร้านอะไหล่ชื่อ วรจักรยนต์ กับร้าน จิระกลการ ทั้ง 2 ร้านนี้มีอะไหล่ของ RT รวมทั้งอุปกรณ์ซ่อมเครื่องด้วยเพราะผมก็เป็นลูกค้าทั้ง 2 ร้านนี้เหมือนกัน :D:cool:

6. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    อะไหล่เครื่องรุ่นนี้ยังหาได้ตามร้านอะไหล่ทั่วไปเลยครับ ไม่ยากอย่างที่คิด เปลี่ยนชุดซ่อมใหม่ก็น่าจะหายครับ

7. ผมว่าเปลี่ยนเป็น ปั้มติ๊กไฟฟ้าไปเลยดีกว่า ครับ แนะนำครับ เมื่อก่อนผมใช้อยู้ดีกว่าครับ แต่เสียงอาจจะดังหน่อยตอนเปิดสิวทช์ อะครับ แดงไม่มากนะครับ *0*

8. e30-Turbo

25
    2
    0
    อ้างถึง: ร้านอะไหล่ชื่อ วรจักรยนต์ กับร้าน จิระกลการ ทั้ง 2 ร้านนี้มีอะไหล่ของ RT รวมทั้งอุปกรณ์ซ่อมเครื่องด้วยเพราะผมก็เป็นลูกค้าทั้ง 2 ร้านนี้เหมือนกัน

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

พอจะมีเบอร์โทรติดต่อทั้ง 2 ร้านนี้มั้ยครับ รบกวนหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

9. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    ผมว่าเปลี่ยยนยกลูกไปเลยดีกว่าคับ ไหนๆก็จะทำแล้วลูกละไม่กี่บาท ได้ใหม่ทั้งชุด ประเก็น ไดอะเเฟรมลูกเก่าผมว่าน่าจะแย่แล้วเหมือนกันน่ะ

10. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ใช้ปั้มติ๊กไฟฟ้าไปเลย

11. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    ใช้ปั๊ม AC ของเดิมจะประหยัดกว่านะ ผมว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้