สนใจรถ rover 623 พอดีมีคนขายให้ เค้าบอกไม่เคยเปลี่ยนเครื่อง ขอถามหน่อย

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย rnee, 24 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rnee

rnee Guest

0
    0
    0
    พอดีสนใจจะซื้อrover 623 ชอบมาก แต่พอไปดูรถคันที่มีคนมาขาย เค้าบอกว่าเค้าไม่ได้เปลี่ยนเครื่อง
    เค้าบอกว่ารถ รุ่นนี้ ใช้เครื่อง ของ ฮอนด้า พรีรูด ใช่รึเปล่าค่ะ แล้วปกติเครื่องเดิมเป็นเครื่องอะไร
    แล้วถ้าเปลี่ยนเครื่อง เป็นฮอนด้า พรีรูด จะมีปัญหาอะไรมั้ย
    ถ้าเปลี่ยนเครื่องแล้ว ขายต่อ จะทำให้ราคาตก จริงรึเปล่าค่ะ
    แต่พอลองรถดูแล้วก็โอเค สภาพใช้ได้ แต่แอร์ไม่ค่อยเย็น

รบกวนสอบถามหน่อยนะค่ะ เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องของรถรุ่นนี้ แต่อยากได้เพราะสวยดี

2. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    สนใจจริงป่าวครับ..

ที่ผมพอรู้เครื่องเดิมมันก็ของโรเวอร์แต่เป็นบล๊อคเดียวกับฮอนด้านะครับ.
    น่าจะไม่ใช่ของฟรีรูทครับมันเครื่องเดียวกับแอ็คคอดแต่ถ้าเครื่องฟรีรูท
    มันเปลี่ยนมาแล้วครับเพราะฟรีรูทมันเครื่องH22ครับมี2รุ่น....ถูกป่าวไม่รุ
    ข้อมูลแต่จากที่ผมลองหาๆมานะ.แล้วสนใจจริงป่าวครับรถคันนั้นเดิมๆไหม
    ภายในและอุปกรณ์ราคาเท่าไรครับที่เขาขายแต่ถ้าสนใจผมมีให้ตัดสินใจ1คัน
    เอาไหมครับอุปกรณ์ครบแอร์เย็นเครื่องH22กล่องแต่งล้อ17นิ้วเครื่องเสียง
    ลงมาแล้วดังบ้านกระจกสั่นภายในทำความสะอาดมาอย่างดีเบาะขัดใหม่
    สภาพเนียบสีสวยเงาวับ.........ถ้าสนใจลองโฟสกับครับ..:D

3. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    ฝากเบอร์ พี่วัฒน์เลย 0816689490 อยากมีสมาชิกเพิ่มๆๆๆๆๆๆๆ อยากเห็นคันที่พี่วัฒน์ว่าเนี่ยนอ่ะ...มีรูปมั๊ย

4. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    พีรูดมัยมีเครื่องธรรมดาด้วยครับ
    ถ้าเครื่องรหัส h23a1 ก็มาจากพรีหลูดครับ ดีเลยถ้าได้เครื่องนี้เพราะฝาสูบแข็งแรง

ถ้าเครื่องเดิมๆติดรถโรเวอร์มาเลย จะเป็น h23a3 มีปัญหาฝาสูบแตกง่ายถ้าฮีต

ส่วน h22a vtec ก็เป็นเครื่องพรีหลูดแน่ๆ มีไว้ สองทุ่ม ครับ

ไม่อะไรโทรถาม
    โอห์ม ได้ ครับ จะบอกว่า โรเวอร์มันคือฮอนด้านะครับ ต่างกันที่ชื่อเรียก กะ โลโก้

5. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    H23A วางใน พีรูทรหัส SI มั้งครับ ในบ้านเราไม่ค่อยมีครับ แต่ที่ japan มีครับ
    รหัสที่ว่า เป็น รหัสที่ติดอยู่ที่ท้ายรถครับ ไม่ใช่รหัสที่เครื่องครับ
    เช่น 623 gsi / พีรูท SI ที่ฝากระโปรงท้ายครับ

พี่ wat ไปตกปลาหน้ากรมชล เอาเปล่าพี่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤศจิกายน 2008
  6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    พรีหลูด ต้อง H23A1 นะ

7. WATrover

611
    1
    0
    สนใจจริงป่าวครับ..

..ก็รถผมไงครับ..สนใจไหมล่ะ.5555
    ไมโล..ตกปลาหน้ากรมชลมันมีแต่ถนนไม่ใช่รึตรงข้ามก็ตลาดสด
    สงสัยไปตกในตลาดป่าว.5555.แต่แถวนั้นผมมีปลาอยู่ตัวมันต้อง
    ใช้วิธีอ่อยเหยื่อนะถึงจะกินเบ็ด......(เดี๋ยวติดต่อปลาให้ตกได้มา
    3ตัวในบ่อผมทำกินเรียบร้อยไปแล้ว):D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤศจิกายน 2008
  8. Original

322
    0
    0
    หน้ากรมชลฝั่งแม่น้ำเจ้าพระยาครับ
    เห็นเค้าก็เรียกหน้ากรมชล ยังไม่เคยได้ยินชาวบ้านแถวนั้นเรียกหลังกรนมชลเลย
    คล้ายๆ กับพวกหน้าเขา กับหลัง เขา มั้ง เพราะว่าไม่มีใครยอมว่าตัวเราอยู่หลังเขา

ส่วนปลาที่ต้องอ่อยเหยื่อนั้น ผมชอบปลาหนังนะ ไม่ชอบอ่อยปลาเกล็ด

แล้วถ้าจะไปอ่อยเหยื่อต้อง แอบคนที่บ้านไปด้วยเปล่าครับ

ว่าแล้วก็หาเวลาไปอ่อยเหื่อยกันดีกว่าพี่ WAT

9. WATrover

611
    1
    0
    ได้ๆๆๆๆๆ

ไม่ต้องแอบจิเดี๋ยวจับได้ตายๆๆๆๆก็บอกว่าจะกลับดึกแค่นั้น
    เมื่อคืนก็ไปอ่อยมาแล้วอิ่มไป1มื้อ.55555555.......:D
    (ได้ปลากระพงว่ายน้ำมาจากต่างจังหวัดใกล้ๆนี่เอง)

10. Original

322
    0
    0
    ดีนะได้ปลากระพง
    คราวหน้าระวังได้ปลาเก๋า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้