ไฟแบตเตอรี่ มันโช อ่าคั บ b11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย supakit, 25 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supakit

supakit New Member Member

303
    6
    0
    เป็นที่อะไรหรอคับ
    ชาร์ตแบตเตอรี่แล้วก้อม่ายหาย

2. supakit

303
    6
    0
    ม่ายมีคัยตอบอ่าา
    เหอๆ

3. jack1326

jack1326 New Member Member

20
    1
    0
    ของผมเคยเปนครับ เปนอยู่พักนึงพอขับๆไปไฟมันตกหมดเลย ช่างบอกว่าไดชาร์ตเสีย เพิ่งเปลี่ยนมาเหมือนกันคับ

4. ton-B14

ton-B14 New Member Member

67
    5
    0
    เคยเป็นเหมือนกันคับ ไปที่อู่เค้าบอกว่าไดชาตเสียและก้อยาวไปถึงสายพานขาดอ่ะ พอเปลี่ยนสายพานแล้วก้อชาตแบตใหม่ก้อหายคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤศจิกายน 2008
  5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไดชาร์ตครับ น่าจะชาร์ตไฟเข้าไม่พอ
    ลองเช็คถ่ายดูก่อนครับ ว่าหมดมั้ย

6. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามผู้รู้ไปครับ

7. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    cutout ใน ไดชาร์จ น่าจะกลับบ้านเก่า หรือ ไม่งัน ก็ แปรงถ่านหมด

ถ้าแปรงถ่านหมด ก็ ไม่กี่ตังส์ แต่ถ้า cutout เสีย ก็ หาซื้อ ไดชาร์จ มือ 2 มาใช้คุ้มกว่า

มือ 2 ตามเซียงกง ราคาไม่ถึงพัน ของ เครื่อง GA SR ใช้ด้วยกันได้

8. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ไดชาด เสีย ชาร์จไฟไม่เข้าแน่แน่เลยคาบ

9. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ลองเช๊คสายพานก่อนหย่อนหรือเปล่าเพราะเวลาสายพานหย่อนการขับสายพานไปยังไดชาร์ทจะทำหม่เต๊มที่

10. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ตามผู้รู้ ไปคร้าบ
    1 แบตยังอยู่ในสภาพรึป่าว หมดอายุรึยัง ถ้ายังดีอยู่ ไปที่ข้อ2
    2 เช็คสายพาน หย่อนรึป่าว ถ้ายังตึงอยู่ไปที่ข้อ3
    3 สายพานไม่หย่อน เช็คไดชาร์ท ว่าถ่านหมดมั้ย หรือไดชาร์ทเสื่อมตามสภาพ
    หาสาเหตุหรือซ่อมตรงจุดแล้ว มาบอกันด้วยนะคร้าบ จะได้เอาไว้เป็นความรู้ต่อไป

11. supakit

303
    6
    0
    แบตพึ่งเปลี่ยนคับบ

เด๋วจะลองเปลี่ยนไดชาด ดู

12. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ให้ช่างถอดก่อนก็ได้คร๊าบ ซ่อมได้ก็ซ่อมไป
    จะได้มีตังค์ไว้ทำอย่างอื่นครับ

13. nkr

nkr New Member Member

73
    2
    0
    เคยเป็นครับ ถ่านในไดชาร์ด หมดครับตอนนั้นเลยถือโอกาสเปลี่ยนลูกปืนด้วยเลยครับ รู้สึกจ่ายไป3-400บาทไงนี่ครับ

14. jack1326

jack1326 New Member Member

20
    1
    0
    ผมเปลี่ยนไดชาร์ตลูกใหม่ไป 1800 สงสัยโดนหลอกแน่เรย...T-T

15. โบตั๋น

4,842
    815
    113

ช่างมันครับ เปลี่ยนมาแล้ว
    ถือซะว่า ทำบุญครับ จะได้สบายใจ

16. nkr

nkr New Member Member

73
    2
    0
    ใช่แล้วคราบ อย่าคิดมาก ที่เหลือเก็บเป็นอะไหล่

17. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    เสดรึยังคร้าบ

18. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ไดชาร์ท เสียไม่เสียเช็ค ง่ายๆ คับ
    * สตาร์ทเครื่องตามปกติ
    ** เอาไคควงไปเเหย่ใกลัๆ ไดชาร์ท ว่ามีเเรงดูดเหมือนเเม่เหล็กรึป่าว เเค่นั้นเเละคับ
    *** ถ้าไม่มีเเรงดูดเเปลว่า เสีย เเต่ถ้าดูดน้อยก็เริ่มๆ เเละคับ
    ถูกผิดประการใคก็ขออภัยด้วยนะ คับ
    (เเหย่ ตรงพูเล่นะคับของได งะ คับ ไอ้ตรงที่ใส่สายพาน งะ คับ)

19. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    มาติดตามข่าวคราว ของเพื่อนสมาชิกคร๊าบ หายแล้วยัง แจ้งด้วย ๆ ค๊อก ๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้