อยากทราบ R11 เติมโซฮอล 95 ได้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย juithailand, 26 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juithailand

juithailand New Member Member

21
    0
    0
    อยากทราบ R11 เติมโซฮอล 95 ได้มั้ยครับ ปกติเติมแก๊สแต่แก๊สจะแพงแล้วเลยว่าจะเปลี่ยนมาเติมโซฮอล กลัวมีปัญหาเลยมาถามครับ ขอบคุณมากครับ

2. เที่ยวละไม

เที่ยวละไม New Member Member

18
    0
    0
    ผมใช้ตั้งแต่ เติม 95 ธรรมดา แล้วเปลี่ยนมาใช้ โซฮฮล 95......ล่าสุดมาลงเอยที่ 91 ธรรมดา....เพราะผมใช้สลับกับแกส
    ก็ไม่มีปัญหาอันใดครับ

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    โซฮอล 95 ใช้ได้ครับ แต่อย่าเติมแช่ไว้ในถังเดี๋ยวมันจะบูดครับ

ยังไงใจก็ชอบ 95 อยู่ดี อิอิ :D

4. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    เติมปนกันหลายอย่างเหมือนกัน (จะเจ๊งมั๊ยเนี๊ย !!!) ... :(

แต่ส่วนใหญ่ใช้ LPG ... อิ อิ .. :D

5. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    ใช้เบนซิล91ดีกว่าจะที่ได้ถามช่างเครื่อง ตอนนี้ถูกด้วย

6. dominic_fast

dominic_fast New Member Member

4
    0
    0
    ผมเติมโซฮอล 91 มาได้ซักระยะแล้วครับ(ประมาณ 3 เดือน) ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

7. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    ใช้โซฮอล91 มาเกือบปีแล้วครับ โซออล95 ก็ได้ ถ้าอยากให้เร่งขึ้นดีก็ใช้95 หรือ 91 คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2008
  8. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ไม่ใช้โซฮอลแล้วครับ ใช้ 95 แทน

เนื่องจากโซฮอล ทำลูกลอยพัง สายต่อน้ำมันยุ่ยด้วยครับ

แต่จริงๆถ้าพวกพี่ๆใช้กันทุกวันไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ที่นี้ผมดันชนแล้วในถังเป็นโซฮอล 95 ไง มันเลยเน่า กัดพลายติก กับยาง พังเลยยังไงใช้ได้ครับ วิ่งดีด้วยละ โซฮอล 95 นะครับ

แต่โซฮอล 91 ผมไม่เคยใช้แหะ เบนซิน 91 ก็ เทียบกับโซฮอล 95 ผมว่าใช้โซฮอล 95 วิ่งกว่านะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้