บทเรียนครั้งแรก!! ขับรถโปรดระวังๆกันนะครับ..

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย RoSe_MaFiA, 27 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    วันนี้เวลาประมาณ11โมง

ผมได้ขับรถกลับจากมหาลัย มากับเพื่อนอีกคันนึง

ผมใช้E220 เพื่อนผมใช้Volvo 960 ผมก้อขับตามเพื่อนมา

พอถึงจุดกลับรถ ได้มีรถBenz 230E กลับรถตัดหน้าเพื่อนผม

เพื่อนผมเลยเบรคกระทันหัน ชนด้านข้างเบ๊นคันนั้นเข้าอย่างจัง!!

ผมซึ่งขับตามเพื่อนมาก้อเบรคไม่ทัน พุ่งชนท้ายรถเพื่อนผม

ทำให้รถผมพุ่งลงข้างทาง ซึ่งเป็นน้ำคำ ส่วนเพื่อนผมก้อได้หมุนลงไปที่เดียวกันกับรถผม

รถทั้ง2คัน จมน้ำ! เพื่อนผมคิ้วแตก โดนกระจกบาด

ส่วนตัวผมไม่เป็นอะไร เหตุการณ์มันเกิดขึ้นเร็วมากๆ

รถผมข้างหน้าเยิน ส่วนรถเพื่อนผมโดนรอบคันเลย

ส่วนรถที่ตัดหน้าเพื่อนผม โดนแค่ข้างหน้าด้านซ้าย!!!

ดีที่ผมออกมาจากรถได้ทัน ไม่งั้นก็คงจะไม่รู้ว่าจะได้มานั่งพิมอยู่ตอนนี้หรือ ป่าว++

ปล.อยากให้พี่ๆ ทุกคนขับรถกันอย่างระวังนะครับ

อุบัติเหตุมันเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา!!!

เป็นห่วงพี่ๆทุกคนนะครับ.

2. เสียใจด้วยนะครับ..

3. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    น่ากลัวมากๆๆๆ ตกน้ามไม่พอ เสาไฟ อีก

*ดีน่ะ ไม่เปนไร ไม่งั้น แบบ บิ๊ก D2B แน่ๆๆ

ขับรถกัน ระมัดระวังหน่อยๆๆๆ คัฟ

4. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    เสียใจด้วยครับพี่
    ดีนะคับพี่ที่ไม่เปนไร
    เบนซ พัง เรายังมี ไฮลัก อยู่คร๊าบ

5. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    เยอะเหมือนกันนะครับ โรดเป็นไงบ้างครับ
    ยังไงถือว่าฟาดเคราะไปครับ
    เสียใจด้วยจริงๆ ครับ

6. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เสียใจด้วยครับ อาการแบบนี้ ระบบไฟทั้งคัน ถ้าเครื่องดับได้ทันเวลาก็ไม่เป็นไรมากครับ ถ้าไม่ทันก็ก้านคดลูกตบข้าง

7. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    โหย...รถยุโรปทั้งนั้นเลย..จะมิตติ้งกันในคูน้ำหรอ...

ช่วงนี้ระวังๆหน่อยนะครับทุกคนมีเหตุเยอะมาก...

ยังไงเจ้าตัวและเพื่อนไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วครับ...ผมเห็นรูปตอนแรก ตกใจเลย..กลัวว่าโรสจะเป็นไรมาก..

ยังไงขอให้หายเร็วๆนะครับ...

หลังจากนี้ไปขอให้เจอแต่สิ่งดีๆนะครับ

8. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    หายไวๆนะ...ครับ...เสียใจด้วยนะ....ครับ

9. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ขอให้หมดเคราะห์ซักที่นะครับ.......เห็นแล้วสงสารรถมากๆเลยอะ รักษาตัวเองให้ปลอยภัยไว้ก่อนแล้วกันครับ

10. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    โชคดีแล้วที่โรสไม่เป็นไร ถือว่าฟาดเคราะห์ไปนะคับ

ยังงัยก้อขับกันระวังๆ หน่อยนะครับ

ปรับบูสต์ลงกันหน่อยนะครับ เป็นห่วง

11. เสียหายเลยครับ ถ้าเป็ววีโก้ผมสงสัยเละ ขนาดวอลโว่ยังเป็นขนาดนี้ เสียวววว

12. nnk

nnk New Member Member

46
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ ผมเข้าใจความรู้สึกของพี่ดีครับ เพราะก็เพิ่งจะ เกิดเหตุการณ์ทำนองนี้มาไม่นาน ! บางครั้งถึงเราจะระวังมากเท่าไร แต่ บางทีคนอื่นเขาไม่ได้ระวังแบบเรา

13. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    เสียใจ เสียดาย เสียความรู้สึกแทนจริงๆครับ ยังงัยก็หายไวๆ

บางทีเราก็ขับระวังแล้วน่ะ แต่คนอื่นดิ.....จะรีบไปใหนว่ะ
    แค่เงิน มันซื้อไม่ได้ทุกอย่างน่ะคร๊าบบบบ...

14. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    เสียใจด้วยครับ

อุบัติเหตุเกิดได้ทุกเมื่อ ระมัดระวังกันหน่อยนะครับ

15. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    เสียใจด้วยครับ โรส หายไวๆ นะ

16. แย่เลยนะครับ แถวไหนหรอครับเนี้ยย...

17. โอวว เห็นเเล้วเสียวเลย ดีนะที่คนไม่เป็นครับโรส ถ้าสลบไปตอนอยู่ในคูน้ำคงเเย่เเน่ๆ ไงก็หายไวๆทั้งรถทั้งคนครับ

18. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    หายไวไวนะครับ...ขวัญเอ้ยขวัญมานะ.เป็นหว่งทุกคนนะครับ

19. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เสียใจด้วยนะครับโรส
    ป๋า บ่นไหมเนี้ย ดีนะที่ตัวเองไม่เป็นไร
    รถเนี้ยซิตกน้ำด้วย

20. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    หายไวๆครับ ช่วงนี้ระวังกันหน่อยนะครับพี่น้อง

21. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    เสียใจด้วยคับโรสแล้วประกันเคลียร์ยังไงเนี่ย

22. เสียใจด้วยครับ

23. geng_noppadol

geng_noppadol New Member Member

14
    1
    0
    เสียใจด้วยครับ ขอให้หายไวๆ

24. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    เสียใจด้วยน่ะครับ พี่

25. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    โชคดีนะครับโรสที่ไม่เป็นไรมากครับ ยังไงก็เสียใจด้วยนะครับเรื่องรถครับ

26. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    เสียใจด้วยนะคับ

27. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    เสียใจด้วยคับ

28. audiophile

audiophile New Member Member

96
    1
    0
    โชคดีนะครับที่พี่ไม่เปนไร ยังไงก็ขออย่าให้เกิดกะใครอีกเลยนะครับ

29. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    เสียใจกับน้องเบนซ์ของพี่ด้วยนะคับ คันที่ขับตัดหน้านี่เลวมากๆ ทำคนอื่นชิหายไปด้วยอีก

30. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ระวังกานหน่อยนะครับ วันนี้ก็เพิ่งโดน มอเตอร์ไซค์ชนตูดไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้