อันนี้ติดตรงใหนครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย GAME EG4D, 26 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    วันก่อนไปเดินตลาดนัดครับ ไปเจอ สติกเกอร์รูปปู
    มีเครื่องหมายตกใจ ด้านล่างเป็นครึ่งวงกลม มีภาษาญี่ปุ่นด้วยครับ เคยเห็นเค้าติดกัน ผมเลยชื้อมาแต่ผมจำไม่ได้ว่าติดตรงใหนครับ

ผู้รู้ช่วยมาตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุงครับ

2. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    ประตูครับ ตรงกระจกอะครับ หมายความว่าระวังประตูหนีบ รูปปูก็หมานถึงปูหนีบเหมือนประตูอะครับ

3. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    ผมเคยได้ความว่า รูปปูหมายถึงว่าในสนามแข่งรถ เค้าจะติดไว้ฝั่งคนขับครับ หมายถึงเวลามีอุบัติเหตุเค้าก็จะช่วยเหลือทางด้านฝั่งที่ติดรูปปูอะครับ อันนี้ไม่แน่ใจ แต่เคยได้ยินคนที่เค้าอยู่ในสนามแข่งพูดเล่ากันมา ถูกผิดชี้แนะด้วย แต่ว่าเราติดขำๆ ไม่ซีเรียสครับ ติดใกล้กับกาบข้างตรงเสาประตูด้านมุมล่างนะครับ

4. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    จะติดละนะครับ

ขอบคุงที่แนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้