ขอความช่วยเหลือ(ด่วน)ครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย benz_ke70, 25 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. benz_ke70

benz_ke70 New Member Member

25
    0
    0
    คือรถผม KE70 สีฟ้าในรูปข้างๆอะครับ เครื่อง4AGE ขับหน้า ช่วงนี้พอผมขับรถได้สักพักหนึ่งถ่าจอดรถดับเครื่องจะสตาร์ทไม่ติด ปล่อยไว้สัก3นาทีก็จะสตาร์ทติดเหมือนเดิมขับต่อได้ไม่มีปัญหา
    ผมก็เลยคิดว่าคอยล์หน้าจะเสี้ยก็ลองซื้อมาเปลี่ยนเรียบร้อยอาการนี้ก็ไม่หายไป ก็คิดต่อไปว่าหัวเที่ยนอาจเสื่อมเพราะใช้มานาน(บริโภคLPGด้วย)ก็เลยซื้อมาเปลี่ยน สรุปก็ไม่หาย
    อยากทราบว่ารถของพวกพี่ๆคนใดเคยมีอาการแบบนี้มั้งครับหรือเพื่อนๆพี่คนใดทราบิการควรแก้ตรงไหรช่วยบอกทีนะครับ อายมากๆเวลาจอดเติมแก๊สเสร็จต้องเข็นออกมารบพัก กำ
    ลืมบอกอีกอย่างครับตอนสตาร์ทไม่ติดไดสตาร์ทก็ทำงานปกติแต่เหมือนมันจะติด

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ล่วงหน้าครับ
    Benz_Ke70 ฟ้าใส

2. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    เป็นที่แก๊สหรือน้ำมันครับ หม้อต้มแก๊สเริ่มออกอาการหรือเปล่า

ลองดูตัววอมเครื่องครับที่ฝังอยู่ในคอไอดี
    แล้วก็ลองเช็คดูครับเปิดฝากล่องecuดูว่ามีผิดสังเกตหรือเปล่า

ว่าแต่มันเป็นน้ำมันหรือแก๊สครับ

3. benz_ke70

benz_ke70 New Member Member

25
    0
    0
    ทั้งน้ำมันทั้งแก๊สเลยครับ
    ปกติรถผมสตาร์ทน้ำมันแล้วตัดเป็นแก๊สอะครับ
    แต่นี้ทั้งลองขับน้ำมันก็เป็น แก๊สก็เป็น

4. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ปั๊มติ๊กหลับครับ ออกอาการเสื่อมและครับ ในกรณีของน้ำมันนะ ไม่ก้ออาการนี้ผมเป็นที่กล่องครับ กร่องเริ่มจาเสียและ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้