สอบถามเรื่องจอเนวิเกเตอร์หน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tumbmw, 25 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tumbmw

tumbmw New Member Member

6
    1
    0
    สอบถามเรื่องจอเนวิเกเตอร์หน่อยคับ มันทำอะไรได้บ้าง ลูกเล่นมีอะไรบ้าง ตัวนี้เล่นเทปได้หรือเปล่าคับ เทียบกับแอร์ออโต้1ปุ่ม กับ3ปุ่ม อันไหนน่าเล่นกว่ากัน มีใครเคยใส่บ้างคับ ถ้าจะซื้อ มันมีอุปกรณ์อะไรบ้างถึงจะเรียกว่าครบชุดอ่ะคับ หรือถ้ามีใครเคยติดขอดูรูปหน่อยคับ เพื่อเป็นแนวทางคับ ในรูปนี่ถือว่าครบหรือเปล่า ต้องเพิ่มเติมเซ็นเซอร์ตรงไหนหรือเปล่า มีที่ไหนรับติดตั้งบ้างคับ ราคาค่าติดตั้งเท่าไร ขอบคุณล่วงหน้าคับ ขออนุญาตเจ้าของภาพด้วยคับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    ๑. มันทำอะไรได้บ้าง ลูกเล่นมีอะไรบ้าง
    ตอบ ส่วนมากจะเป็นจอที่โชว์การทำงานต่างๆ เช่น บอกตำแหน่งแอร์ บอกการเล่น CD เทป บอกตำแหน่งดาวเทียม ฯลฯ

๒. ตัวนี้เล่นเทปได้หรือเปล่าคับ
    ตอบ เล่นได้ครับ ตัวเครื่องเทปจะติดตรงส่วนที่วางแก้ว กด-เด้ง นั้นแหละครับ

๓. เทียบกับแอร์ออโต้1ปุ่ม กับ3ปุ่ม อันไหนน่าเล่นกว่ากัน
    ตอบ แล้วแต่ชอบครับ ถ้าเป็น สามปุ่มก็สามารถใส่ สองดินได้ ทันสมัยหน่อย หายากถ้าครบชุด ถ้าเป็นปุ่มเดียว ก็สามารถใส่หนึ่งดินได้ หาไม่ยากไม่แพงสามารถหาให้ครบชุดได้ง่ายกว่า (จอเนย์ก็คล้าย กรอบแอร์ปุ่มเดียวครับ ใช้อะไหล่เดียวกันเลย)
    ๔. ถ้าจะซื้อ มันมีอุปกรณ์อะไรบ้างถึงจะเรียกว่าครบชุดอ่ะคับ
    ตอบ
    - กรอบแอร์ (อย่างในรูป) , เครื่องเทป , ตู้ ซีดี
    - ถ้าให้เต็มระบบ จะต้องมีชุดควบคุมแอร์ เช่น ตู้แบ่งลมชนิดที่มีฮีทเเตอร์ ชุดเซ็นเซอร์ต่างๆ , วาวต่างๆ เป็นต้น
    หาข้อมูลเพิ่มได้
    ที่นี่ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=442398&page=2
    โดยคุณ MugenTypeR

๕. เพื่อเป็นแนวทางคับ ในรูปนี่ถือว่าครบหรือเปล่า
    ตอบ ถ้าจะเล่นจริงๆ ต้องสะสมครับ เก็บเล็กผสมน้อยไป เพราะบางอย่างก็หาง่าย บางอย่างหายาก แล้วแต่ใจชอบครับ

๖. มีที่ไหนรับติดตั้งบ้างคับ ราคาค่าติดตั้งเท่าไร
    ตอบ มีครับ ช่างเจ ๐๘๕.๖๖๗.๓๙๓๙ ราคาอยู๋ที่ประมาณ ๓,๐๐๐ - ๔,๐๐๐ บาท (แล้วแต่ว่ามีของไปมากน้อยเพียงใด)

3. tumbmw

6
    1
    0
    แล้วตัวนี้ดุ cd กับ dvdได้ไหมคับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เข้ามาศึกษาครับ

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เล่นDVD VCD ไม่ได้ เล่นCDได้

6. tumbmw

6
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ มีใครอยากเพิ่มเติมอีกไหมคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ มีใครอยากเพิ่มเติมอีกไหมคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้