จะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ AUTO เครื่องเดิมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Tonge, 25 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tonge

Tonge New Member Member

46
    5
    0
    พอดีจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ AUTO เครื่องเดิม D16Y น่ะครับ
    พอดีที่บ้านมีเหลือเป็นของ Caltex Dexton 3 ครับ ใช้ได้รึเปล่า
    เห็นผมเคยอ่าน บอกว่าถ้าใช้น้ำมันบางตัว เกียร์จะมีปัญหากระตุกและเกียร์ไม่ค่อยจับ
    แล้วพวกพี่ๆใช้น้ำมันอะไรกันครับ จำเป็นต้องใช้ของ Honda มั้ยครับ
    แนะนำได้ครับ แล้วใช้กี่ลิตรครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤศจิกายน 2008
  2. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    ใช้ได้ครับ 1 แกลลอน
    หรือ 5 ลิตรถ้าดูดออกหมดครับ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ใช้ได้ครับ

4. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เก็บข้อมูลกำลังจะเปลี่ยน ซะหน่อย

5. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ใช้ mobil เปลี่ยน 20000 กิโล

6. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    น้ำมันศูนย์แหละครับ ดีที่สุดแล้ว เปลี่ยนทุกๆ 2 หมื่นโลไม่มีปัญหา

7. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    Valvoline ป๋องแดง แหล่มมั่กๆ

8. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ใช้ของศูนย์ครับ ดีที่สุด
    เกียฮอนด้า น้ำมันอืนไม่แนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้