อยากถาม ปั้ม 95 สายเหนือ วิ่งขึ้น เชียงใหม่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย -DeW-(RR), 30 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ไม่ทราบว่า มีตลอดทางไหมคับ

ใครพอทราบบ้าง พอดีจะเอารถขึ้นไปเที่ยวเชียงใหม่

เดียว น้ำมันกลับมาแพงแล้ว อด

ยังมีที่ จังหวัดอะไรมั่งคับ กทม - เชียงใหม่ เบนซิน 95 นะคับ

ขอบคุณคร้าบบ

2. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    หน้าบ้าน ผมคับ 95 และ 91 แท้ ๆ ยังมีอยู่คับ ติดถนน สายเอเซีย 4 เลน ขึ้น เชียงใหม่

ออกจากนครสวรรค์ มา 70 โล วิ่งมาตามถนน สายเอเซีย เลยโรงงาน เบียร์ช้าง มาอีก 10 โล จะเห็น ปั้ม คาลเท็ก ขวามือ(ขาขึ้น จะอยู่ขวา ขาลงอยู่ซ้าย) มีเบนซิน ที่ท่าน ต้องการ แต่ ถ้าจะเอา

ออกเทน ร้อย ก้อ ต้องบ้านผม แล้วคับ อิอิ

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ออกเทน 100 นี่ขอ ฟรี ได้ไหม คับพี่บี อิอิ

จะไปเอาถึงบ้านลยยย

4. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    สายเอเซีย ยุดยา
    ปตท.(แจ๊ทเก่า) เลยนิคม ไฮเทค ไปนิดเดียว
    เซลส์ ก่อนถึง BigC อยุธยา

เติมไปให้เต็มถัง แล้วไปเติมอีกรอบ
    ที่นครสวรรค์ ตามที่ท่าน Bshowroom บอก . .

5. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    มีจังหวัดอื่นอีกไหมคับบ

6. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ให้ยืม ถังน้ำมันสำรอง 2 ถัง เอาปะคร้าบ 40 ลิตร 555
    เที่ยวให้สนุกนะครับ

7. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    เอา สิพี่ มาร์ช ถ้าไม่ใช้ ขอยืมก่อนเดียวมา คืน

8. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    เดี๋ยวนี้...ปตท.มี95 แล้ว

งงมาก

9. ferioz

ferioz New Member Member

87
    2
    0
    ลำปาง ไม่มีอ่ะครับ ฮ่าๆๆๆ

ถ้ายังงัยก้อเติมเผื่อ ให้ขับถึงเชียงใหม่เลยก้อแล้วกันครับผม

เชียงใหม่ยินดีต้อนรับครับ ขอให้เดินทางโดยสวัสดิ์ภาพ ครับผม

10. Pop FHM

Pop FHM New Member Member

43
    0
    0
    ที่เชียงใหม่เท่าที่ทราบนะครับ มีเชลส์ ขาย 95 อยู่บนทางเชียงใหม่-หางดง เลยจากแยกแอร์พอร์ทประมาณ 2-3 กม.ครับ ส่วนใหญ่จะมีที่ปั้มเชลส์ครับ ไปไม่ถูกโทรมาถามได้ครับ 081-2888830 ป๊อป

11. มีเท่าที่ทุกท่านบอกมานั่นแหละครับ หมดแล้ว

วันก่อนผมกลับจากเชียงใหม่ ก็อัดเต็มถังมาจาก shell ที่ว่า มาถึงนครสวรรค์ ก็เหลือกอีกขีดเดียว ก็เลยวนในตัวเมืองหา 95 วนแมร่งทั้งนครสวรรค์ และกำแพงเพชร เสียเวลาไป 2 ชม. ไม่ได้เรื่องไม่ได้ราวครับ สุดท้ายต้องอัดน้ำมันห่วยๆ อย่างโซฮอลล์ ประทังไปก่อน แล้วมาเติมเบนซิน 95 อีกทีที่รังสิต

สงสารเครื่อง ปั๊มติ๊ก ตลอดจนท่อทางส่งน้ำมันจริงๆ.....

12. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    ขอบคุณนะคร้าบทุกท่าน

13. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ตากมีคับ ปั้มคาลเท็กซ์ คับผม กะ ปิโตรนาส

14. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    ขอแหกหัวข้อหน่อย ว่าจะไปเชียงใหม่อยู่เหมือนกัน
    ไม่ทราบว่ามี ปั๊ม LPG บ้างรึป่าวครับ

15. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    lpg รู้สึกมีเยอะนะคับ เคย นั่งรถทัวร์ ไปลำปางเหนอยู่คับ

16. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    LPG เยอะหว่าปั้มที่ขาย 95 อีกคับ คุณ

17. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ไปจีบสาวเหนือเหรอดิว 555..

ผมมีถัง น้ำมัน เป็นแกลลอนเติมรถแข่ง 20 ลิตร 1 ถัง
    ถังน้ำมันกลม 25 ลิตร ไม่มีปากเติม ต้องเทเอา 1 ถัง
    แวะมาเอาที่ผมก็ได้ อยู่ใกล้ๆ

18. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    Thank U กาทู้ แจ๋วๆ ครับ กาลังหาขอมูลเลยก๊าบบบ

ตามลายแทงพี่ B ไปเลยดีกว่า ขอบคุนด้วยคนครับ
    ลายแทง ดี ดี ขอบคุนด้วยครับ

19. ปตท มันกลับมาแล้วเริ่มผุดเป็นเห็ด

ปล.เที่ยวให้สนุกครับ Bon voyage

20. เท่าที่จำได้มี95ขายอยู่เป็นระยะๆครับแต่ว่าจะให้ชลอรถดูทุกปั้มเสียเวลาแย่ ผมเติมจากกทม.แล้วก็เวะเติมอีกครั้งที่เถินแล้วก็เข้าบ้านในตัวเมืองเลย ไม่ค่อยได้สังเกตุครับไม่ค่อยได้จอดตามปั้มตามทางด้วยรีบกลับบ้านครับนานๆกลับทีแต่ว่าครั้งล่าสุดที่กลับไปตอนประมาณต้นเดือน11เส้นทางตั้งแต่กำแพงเพชรถึงเถินถนนยังกะนรกครับ แหลกเละจริงๆรถผมเดิมๆยังสะเทือนถึงตับ(ล้อเล่นมากไป:D ) ก็คือว่ามาเร็วๆล้อแตกแน่ๆ ค่อยๆคลานไปครับ เดี๋ยวเอาไว้ใกล้ๆสิ้นปีขออนุญาติอัพเดทเส้นทางอีกครั้งนะครับ:D

21. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    จริงหรอคับ เป็น หมดทุก เลน เลยป่าวคับ ชักกลัว แล้วอ่า

22. รถเดิมๆยังสะท้าน โช้คซิ่งอาจมีกลับบ้านเก่า ต้องใช้วิธีร่อนหลบเอาครับ ระวังกระบะสูงๆมันรูดแล้วหินกระเด้นใส่นะครับผมโดนไปแล้ว1แผ่นกระจก+รอยกระเทาะที่ฝากระโปรง :cool:

23. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    เอาแล้วไง น่ากัวแหะ คิดดีๆ ก่อน

24. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ใช้งานล่าสุด ก.ย.ที่ผ่านมา สายเอเชีย ตั้งแต่ ลำปาง - อยุธยา ไม่มีสักปั๊ม ผมเติมเต็มถังจากเชียงใหม่ มาเติม 91 ที่นครสวรรค์ แล้วค่อยมาเติม 95 ที่อยุธยา ฉะนั้นถ้าจะเอารถที่กิน 95 ขึ้นเหนือ ให้ทำใจได้เลยครับ ว่าระหว่างทางถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไม่มี 95 เติมแน่นอน นับตั้งแต่ อยุธยาถึงเชียงใหม่ พอมาถึงเชียงใหม่ก็จะมีปั๊ม 95 แค่ 2 ปั๊ม

25. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    โอ้ !!! แม่จ้าวววว

ทางก้อไม่ดี ปั๊ม 95 ก้อไม่ค่อยมี อดเที่ยว ดิครับ คลาวนี้ กำ .................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้