จะเสนอให้ คุณ ZCREWZ ป็นนายกคนต่อไป

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย นปกก, 25 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นปกก

นปกก Guest

0
    0
    0
    เห็นรู้ทุกเรื่อง ไม่รู้ว่าเรื่องที่ไม่รู้คือ"เรื่องจริง"หรือไม่วิจานเค้าไปทั่วพอมีคนจริงเค้ารู๋ไต๋ก็พลิกลิ้นหน้าด้านๆ ดูมาหลายกระทู้แล้วเรื่องรถDragเนี่ยขอดูผลงานสักทีเถิดว่าเก่งแต่ปากรึเก่งจริงๆ

2. นปกก

นปกก Guest

0
    0
    0
    เก่งเหลือเกินกี่คันวิ่งได้หมด

3. นปกก

นปกก Guest

0
    0
    0
    แล้วทำไมคูณZCREWZถึงคิดว่ารถที่คุณสร้างปลอดภัยคุณมีใบรับรองของวฺศวะกรมั้ย? ผมเป็นวิศวกรผมก็คงไม่กล้ารับรองเพราเห็นๆอยู่ว่ารถคุณเบี้ยวเห็นๆแล้วฟันนี่คาร์เคจเบี้ยวๆบูดๆแบบนั้นไม่มีใครเค้ารับรองให้หรอกบอกหน่อยว่าความปลอดภัยของรถคุณมันอยู่ตงหนาย ถ้ามีคนตายเพราะแชซีของคุณ คุณจะเป็นคนแรกที่ติดคุก คุณรู้หรือไม่?

4. เชื่อผมสิ จะด่าใคร จะว่าใคร เปิดเผยไอดีมาเลย ไม่ต้องถอดเมมเบอร์มาด่า

ตัวเองไม่มีเครดิต แต่มาดิสเครดิตคนอื่นเค้า ไม่มีประโยชน์จ้า

5. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    เอาความรู้สึกผมนะ

จะล็อคอินหรือไม่

สิ่งที่พิมพ์มามันมีน้ำหนักหรือไม่

หรือจะโจมตีใครอะไรแบบไหน

ผมว่า วัดใด้ด้วยความรู้สึกของตัวเอง

เล่นเว็บมาเยอะขนาดไหน น่าจะวัดใด้แหละ ว่าที่พิมพ์มาเนี่ย มันน่าเชื่อถือขนาดไหน

ง่ายๆก็ฟังหูใว้หู จบ

บางคนมีล็อคอิน แต่พอมีปัญหาขึ้นมาจริงๆก็ไม่เห็นหัว

กระทู้นี้ผมไม่รู้จัดคนที่โดนพาดพิง

แต่ เริ่มเบื่อประโยคที่ว่า ทำไมไม่ล็อคอินมาตอบ

มันช่วยใด้ก็ต่อเมื่อคนคนนนั้นเป็นที่เชื่อถือในเว็บแล้ว

ถ้าสมัครล็อคอินมาใหม่ แสดงว่าโพสอะไรก็ใด้ไม่มีใครด่า

แต่ไม่ใด้สนับสนุนคนไม่ล็อคอินนะครับ

แต่บางอย่างคนไม่ใด้ล็อคอินเนี่ย มีอะไร ให้คิด ให้ดู มากกว่าคนที่ล็อคอินอีก

*+* โต้ง *+* ถูกใจสิ่งนี้
  6. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18

ครับ ตามนี้

7. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

อ่านกี่ครั้งก็ยังถูกใจครับ :)

่ยิ่งประโยคนั้นก็ใช่เลย

iMM ถูกใจสิ่งนี้
  8. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ใจร่มๆกันครับ ช่วงนี้ปัญหา มากมายจริงๆ

9. เข้ามาดูครับ หิหิ...

10. ZCrewz

ZCrewz Member Member

79
    17
    8
    ขอบคุณครับที่เปิดกระทู้ถึงผมโดยเฉพาะ

ขอบคุณอีกทีครับให้เป็นนายกให้เป็นเทพอะไรผมก็ไม่เอาหรอกครับ เป็นคนธรรมดาไม่ด่าใครลับหลังแบบพวกคุณน่ะดีกว่าซะอีก :)

ผมไม่ได้รู้ไปซะทุกเรื่องครับ เข้าใจด้วยนะครับ ไม่ใช่เทพไม่ใช่เซียน เป็นคนที่ต้องเรียนรู้ในสิ่งที่ยังไม่รู้อยู่ทุกวันนี้ และรถที่ผมสรัางมันก็ไม่ได้ทำมั่วซั่ว เอาชีวิตคนเข้าไปนั่งแบบนั้นมันไม่ใช่เรื่องล้อเล่นกันนะครับ

อย่างที่ผมบอกศึกษาแล้วเข้าใจมันจริงๆใครๆก็ทำได้คุณก็ทำได้ถ้าศึกษาและรักมันจริงๆ
    เหมือนกับคุณแหละครับที่สามารถรู้ได้แต่ยังไม่ได้ศึกษาหรือไฝ่ที่อยากจะรู้ให้จริง มัวแต่นั่งแอบด่าคนอื่นในกระทู้ไปวันๆ ขนาดmemberยังไม่กล้าที่จะมีเป็นของตัวเองเลย

ส่วนเรื่องวิจารณ์กระทู้เป็นกระทู้เปิดครับ ทุกคนสามารถวิจารณ์ได้ รวมกระทั่งคุณด้วยที่วิจารณ์ถึงผม

และเรื่องที่รู้ไต๋แล้วพลิกลิ้นแก้ตัวหน้าด้านๆแบบที่คุณว่า

คุณดูมาหลายกระทู้เกี่ยวกับเรื่องรถ Drag แต่คุณยังไม่รู้เลยเหรอครับว่าผมมีผลงานอะไรบ้าง

ผมบอกอีกทีนะครับ ถ้ารู้จริงแล้วมาด่าผม ผมจะตอบคุณทันทีเลยครับว่า "ผมผิดไปแล้วคร๊าบจะเจียมตัวให้มากกว่านี้คร๊าบ ขอโทษคร๊าบบบบ"

แต่พอดีมันไม่ได้จริงน่ะสิครับ ถ้าอยากรู้ว่าอะไรจริง อะไรหลอกนัดกันมาคุยที่อู่ได้เลยครับ แล้วผมจะนัดคนที่โดนพาดพิง มาร่วมคุยกันต่อหน้าด้วย กล้าที่จะเปิดกระทู้แล้วกล้าที่จะมาคุยกันต่อหน้าไหมละครับ

หรือจะทำได้แต่กระทู้ด่าชาวบ้านไม่คิดหาอะไรที่มีสาระมาแบ่งปันกัน ทั้งๆที่เราๆด้วยกันมีความชอบเกี่ยวกับความเร็วด้วยเหมือนๆกัน

EDIT เพิ่มเติมครับ

ปล. ลุงน้อยChevyแกไม่เล่นกระทู้ไม่เล่นChatนะครับและแกไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องนะครับ และผมก็ไม่ใช่ลุงน้อยนะครับ ถ้าไม่รู้จักผมจริงอย่าพิมพ์อะไรซี้ซั่วดีกว่า

ขอบคุณคร๊าบ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤศจิกายน 2008
  11. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

378
    35
    28
    ตอบกันแล้วก็ปิดกระทู้เลยนะครับ

ZCrewz ถูกใจสิ่งนี้
  12. K1 Spirit

K1 Spirit New Member VIP

108
    7
    0
    ปูเสื่อรอเเล้ว รออ่านต่อครับ

13. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ยังไงก็....สันติๆๆ กันไว้นะคร๊า

คนเล่นรถด้วยกัน ก็ไม่อยากหั้ยมีปัญหา รึ เรืองขัดแย้งกัน

ยังไงก็ อยากหั้ยทั้งสองฝ่าย จัยเยนๆ นะคร๊า

14. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    กลับมาแล้ว !!!

15. ผมว่านอกจากเป็นนายกฯแล้ว ควรควบรมต.มหาดไทยด้วย เพราะออกลูกนักเลงด้วย.
    แหมเก่งเหลือเกิน รู้ไปซะทุกอย่าง ด่าเขาไปทั่ว กระทบกระเทียบเขาไปทั่ว อวดอ้างสรรพคุณตัวเองเป็นผู้รู้
    แต่เป็นได้แค่ในโลกCYBERเท่านั้น โลกแห่งความจริงเป็นได้แค่ลูกแหง่ที่วันๆเอาแต่เล่นเกมส์คอม แล้วก็แบมือ
    ขอเงินพ่อกินขนมไปวันๆ ยังโชคดี(หรือว่าเป็นเพราะผลงานก็ไม่รู้) ที่อู่งานไม่ค่อยยุ่งเพราะ ตั้งแต่เกิดมาทั้งชีวิต
    มีลูกค้าอยู่คนเดียวเท่านั้นจริงๆ โลกแห่งความจริงก็คือ รถบ้านเดิมๆยางเรเดียลวิ่งกัน8วิไปแล้ว แต่โลกของผู้ที่อวดอ้างว่าเก่ง
    นักเก่งหนา ทั้งชิวิต ทั้งอู่ วิ่ง8.99หนเดียวเท่านั้น ขอย้ำว่าหนเดียว specรถขั้นเทพ เครื่องแอลกอฮออล์1000กว่าม้า
    เกียร์PG2SPEEDที่เที่ยวคุยว่าเป็นcustom made แต่ไหงยังใช้ stock case อยู่ ช่วงล่าง4links
    drag slick 14" เอาไปtest วิ่ง10วิ 11วิ บอกลูกค้าว่าtrackไม่ดี งงงง ราม77,signal,เอ๋ สุกิจ,vigo,
    วิ่ง7วิ่ง8กันเกลื่อนกลาด วิ่งไม่ได้อยู่คันเดียว เหตุผลหรือ รำไม่ดีโทษปี่โทษกลอง ตั้ง4linkไม่เป็น รถมีอาการต่อเมื่อเดินคันเร่ง
    มันเป็นที่รถ ไม่ใช่ที่track ฉลาดน้อยแล้วยังอวดเก่งโธ่ไม่เป็นก็บอก หรือถามก็ได้ toe out มากไป,น.นหลัง free load สปริงหลัง
    ขวาลงก็หายแล้ว
    ***ที่บอกทำมาหลายคันวิ่งได้ทุกคัน วิ่งอย่างประเภทนี้น่ะ ให้ช่างทำประตูเหล็กดัดก็ทำได้ เพราะงานของบิดาผู้รู้ออกมาแต่ล่ะคัน
    เดินเฉียดเข้าไปใกล้บาดทะยักกินตายเลย วิ่งได้อย่างนี้ไม่เอาด้วยหรอก อายเค้าประเภทดังแต่ท่อล้อไม่หมุนเนี่ย
    ***ที่บอกว่าเคยเห็นรถแรงๆมาเยอะ ไม่ทราบไปดูที่ไหน ทำไมสถานทูตอเมริกา ไม่มีข้อมูลการขอวีซ่า การเข้าประเทศเลย
    แม้แต่ครั้งเดียว
    ***แล้วที่ชอบไปด่าคนที่เคยมีบุญคุณคุ้มกะลาหัวน่ะ เลิกซ่ะเถอะ เห็นมากับตาว่ายืนมือกุมไข่ขอตังค์อาจารย์....ไปเป็นค่าสมัครสมัยก่อนน่ะ
    ลืมข้าวแดงแกงร้อนได้เร็วจริงๆ เขาสอนให้มีความรู้ สอนวิชาชีพให้ ยังไปด่าเขาสาดเสียเทเสีย
    ***ช่วงล่างก็ถ้าไม่มีป๋า...ก็คงจะทำเป็นหรอก
    ยอมรับความจริงบ้าง ที่ด่าคนอื่นเค้าโครมๆไม่รู้สึกบ้างหรือ โดนเปิดเผยความจริงเข้าหน่อย ทำเป็นรับไม่ได้ เด็กน้อยเอ๋ย
    อีกอย่างอวดว่าเก่งนักเก่งหนา อ่าน ฟัง พูด ภาษาอังกฤษ ออกด้วยหรือ

16. nattavut_191

nattavut_191 New Member Member

28
    0
    0
    ยาวไป... เหอะๆ ใจร่มๆเน้อ

17. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    แวะมาดูคับ..

18. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    น่าเบื่อ.....

19. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    แอบมาดู นอนม่ายหลับ

อากาศเริ่มเย็นแล้ว ใจเย็นๆกันนะค่ะ

20. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ...แอบมีความรู้นะเนี่ย กระทู้นี้

21. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เข้ามาอ่านคราบ

22. ZCrewz

ZCrewz Member Member

79
    17
    8
    ขอเรื่องจริงครับ นิยายไม่เอา :D

23. patz

patz New Member Member

11
    1
    0
    ปูเสื่อ

24. รอดูอย่างสงบนิ่งครับ หิหิ...

25. member-login

member-login New Member Member

9
    0
    0
    การกล่าวลอยๆขึ้นมาอาจะทำให้เกิดความเข้าใจผิดได้คุณzcrewzน่าจะอธิบายเค้าไปเลยว่าจริงไม่จริงอย่างไร

26. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    เอ่อ จะว่าไป ถ้าไม่ล๊อกอิน แล้วเข้ามาให้ข้อมูล ความรู้ หรือ ข้อโต้แย้งแบบมีหลักการ ก็น่าจะดีอยู่

แต่ไม่มีล๊อกอิน แล้วเข้ามาด่าๆๆ ผมว่า มันก็แปลกๆนะครับ ถ้ารู้ตัวตนกัน ก็คุยกันต่อหน้าจะดีกว่า ที่มืด กะ ที่แจ้ง มันคุยกันลำบาก

วงการรถ ท่าทางจะทำรถด้วยกันทั้งคู่ มี Know how อะไรก็แบ่งๆปันกันบ้างครับ จะได้โตไปด้วยกัน อิๆๆ อย่างน้อยๆพวกผมคนอ่านจะได้มีรอยหยักในสมองเพิ่มขึ้นมั่ง

27. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    -*-

มีนายกเล่นรถซิ่งก็ดี วงการได้พัฒนา -*-

28. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    จะด่า....ก็โชว์ตัวกันไปเรย....ว่าคัย..?

จิงๆนะ... มาด่าเค้ายังงี้....เปิดกันไปเรยดีก่า

หุหุ คำเด่ว แมนมากกกกก ...นักเลงคีย์บอร์ด

29. K1 Spirit

K1 Spirit New Member VIP

108
    7
    0
    ........................

30. Boonterb

Boonterb New Member Member

10
    0
    0
    เอ่อ คุยกันด้วยเหตุผลนะครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้