รถดริฟ..จำเป็นต้องใช้หม้อลมเบรคมือหรือไม่

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย ธำรงไทย ธารีไทย, 25 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือเห้นญี่ปุ่นหลายคันเป็นเบรคมือเดิมๆ หรือไทยก็เช่นเดียวกัน

แต่ระดับหัวแถวประเทศไทยก็ใช้หม้อลมเบรคมือ

ถามต่อเลยแล้วที่ใช้กันอยู่เป้นหม้อลมเบรคมือโดยเฉพาะหรือก็เอาหม้อลมธรรมดามาแปลงใส่
    แล้วถ้าจะทำ ที่ไหนรับทำมั่งครับ ค่าทำด้าม เท่าไหร่
    ขอบคุงค้าบ:D

1. Bond_Blackout

Bond_Blackout New Member Media

59
    0
    0
    มาตอบให้ครับ... ไม่ทราบได้ไปยังอ่ะนะ

เรื่องหม้อลมเบรคมือนี่ บอกตามตรงว่าไม่จำเป็นครับ ยิ่งเริ่มหัดอย่าเพิ่งครับ เนื่องจากเบรคมือหม้อลมมันจะดึงดีและรนแรง แต่มีข้อดีที่มันทนจับติดง่าย ดึงเมื่อไรก็เอี๊ยดเมื่อนั้น ง่ายๆ ครับ ไม่มีอะไรมาก

แต่ทำไมรถแถวหน้าใช้ เพราะ ความง่ายและบางทีเบรคมือมีเอาไว้แก้สถานการณ์ครับ แต่งมุมอะไรแบบนี้ แต่ถ้าเริ่มเล่นยังไม่จำเป็นครับ มันโครตแพงเลย ส่วนที่ถามว่าเอาหม้อลมเบรคมาใช้ได้หรือไม่ ได้ครับ...แต่ต้องลูกใหญ่ๆ หน่อย ดึงนี่ เอ๊ยดแน่นอน

2. F-ConTune

F-ConTune New Member Member

38
    2
    0
    เบรคมือเดิมเนี่ยละสุดยอด แต่มันดึงได้ไม่บ่อย เวลามันร้อน มันไม่ค่อยจับ
    ได้รถมาใหม่ๆก็ถอดชุดเบรคหลังออกมาขัดและตั้งระยะ ก็โอเคแล้ว

จำเป็นไหม?

ส่วนตัวผมโคตรจำเป็นเลย มันทำให้ง่ายขึ้นเยอะสำหรับมือใหม่

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ตามถนัดเลยคับ ลองดูอาจจะถนัดก็ได้ ไม่มีกฎตายตัวคับ

4. petz_kbz

petz_kbz New Member Member

26
    0
    0
    แล้วแต่ชอบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้