++ เตือนเรื่องประกันภัยคับ ++

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Bird_Es, 6 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    เหตุการณ์แรก
    พอดีเมื่อวานได้คุยกับเพื่อนที่มหาลัยมาว่า รถ FD เค้าไปชนท้ายรถคันข้างหน้ามา หลังจากนั้นเค้าก้นำรถไปตัวแทนประกันภัยเพื่อจะออกใบเครมกันชนหน้า หลังจากนั้นเครมเสร็จ เค้าก็นำรถเข้าศูนย์เพื่อจะนำเนินการซ่อม หลังจากนั้น5 วันเค้าก็ไปรับรถจากศูนย์ หลังจากนั้น3-4 เดือนต่อมา ประกันเค้าใกล้จะหมดเค้าเลยไปเชคเบี้ยประกันแถวบ้าน ปรากฏว่ามีรายการเครมสองครั้ง ครั่งแรกคือที่ เพือนผมเครมเปลี่ยนกันชนหน้า ครั้งที่2 การเครมไฟตัดหมอกเป็นการเทเลเครม(การออกใบเครมทางโทรศัพท์) ซึ่งจิงๆแล้วเค้าไม่เคยเครมไฟตัดหมอกเลย ผมก็เลยจะมาบอกเพื่อนในคลับว่าเมื่อนำไปซ่อมที่สีศูนย์ เสร็จซัก1-2 อาทิตย์ โทรเช็คประกันบ้างก็ดีคับว่าเค้าแอบเครมประกันกะรถเราบ้างหรือไม่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 เมษายน 2008
    tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ข อ บ คุ ณ ที เ ตื อ น คั บ

3. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    มีงี้ด้วย อู่ไหนเนี่ย....

4. Bird_Es

159
    15
    0
    ตอนนี้มีคนในคลับเราเจอเหตุการณ์นี้แล้วคับ ยังไงก็ระวังกันไว้บ้างก็ดีคับ

5. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    THANK

Bird_Es ถูกใจสิ่งนี้
  6. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ขอบคุณครับ

7. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    อีกกรณีนึงคือ

เป็นอู่ หรือศูนย์ซ่อมครับ ที่เคลมมั่ว

เพราะเค้าต้องการได้ตังจากประกันเยอะๆ อ่ะนะ

8. TOM's

TOM's New Member Member

549
    10
    0
  9. oleo_unlimit

oleo_unlimit New Member Member

47
    1
    0
    ขอบคุณที่มาเตือนกัน
    เวรกรรมมันมีจริงครับ

10. nobite

nobite New Member Lady Member

21
    0
    0
    ดีเลยคะ จะด้ายระวังคะ

11. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
  12. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
  13. Bird_Es

159
    15
    0
    up;.;;

14. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    เซงแทนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้