ขับรถระวังๆนะครับ ผมเป็นห่วง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย G Type R, 23 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เนื่องจากเมื่อวานพวกเราไปวิ่ง Vtec Party ที่คลอง 5 กันมา หลังจากที่ส่วนใหญ่กลับแล้ว
    ผมก็ได้อยู่ดูต่อ กะดูหน้ายาววิ่ง เผอิญมีงาน King of cefiro ก็ดูไปเรื่อยๆ
    สิ่งที่ไม่คาดคิดว่าจะเกิด มี cef คันนึงเสียหลักชนแท่งปูนแล้วลอยข้ามไปกวาดคนที่มาจอดรถดูอยู่ข้างๆ
    แทรคไปหลายคัน ทำให้เกิดการสูญเสียที่ไม่น่าจะเกิด เท่าที่ผมเห็น 6 ศพ ที่โรงพยาบาลอีกเท่าไหร่
    ไม่รู้ แต่ฟังข่าว ณ ตอนนี้ 9 ศพแล้ว ภาพที่เห็นนั้นผมเกือบร้องไห้เลย ดีที่เค้าไม่ใช่เพื่อนเรา พี่น้องเรา
    ไม่งั้นผมต้องร้องไห้แน่ๆ จากเหตุการณ์ครั้งนี้ บอกตรงๆ ผมหยองที่จะขับรถแรงๆ ไปเลย
    ขนาดในสนาม ยังตายได้ขนาดนี้ พวกเราก็ขับรถระวังๆกันหน่อยครับ
    สุดท้าย ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ
    View attachment 1158479

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
  3. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    เหงกระทู้จา่ก Racing forum ละพี่โคตรน่ากลัวเลยขับรถกันด้วนความระมัดระวังนะคับ

เหตุเกิดตอนกี่โมงอ่ะพี่

4. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    เฮ้อ ใครชอบดูปลายแทรคระวังนะครับ
    ส่วนตัวไม่ค่อยไปดุตรงนั้นอยู่แล้ว
    เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
    ขอไว้อาลัยกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

5. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    เสียใจทึ่สุดกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนะครับ

และก็ดีใจนะที่พวกเราไม่มีใครเป็นอะไรไป

6. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

7. เสียใจกับผู้เสียชีวิตอย่างสุดซึ้งคับ

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เสียใจด้วยครับ

9. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เสียใจด้วยครับ พี่ก็อฟโทรมาบอกตอน ห้าทุ่มกว่า นึกแร้วเสียวมากครับ
    ถ้าเรายังอยู่กันเยอะ อาจมีเดินเล่นกันไปเรื่อยๆ จนไปอยู่แถวๆนั้นก็ได้ครับ

10. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    เสียใจด้วยครับ ผมก็อยู่ในเหตุการณ์เห็นแล้วสยองมาก

11. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0

12. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

13. G Type R

3,607
    99
    0
    ล่าสุดทางสนามออกมาแสดงความรับผิดชอบพร้อมปิดปรับปรุงยาว เปิด กุมภา ปีหน้าเลยครับ

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เห็นแล้วเสียวจริงๆคับ เสียใจด้วยนะคับ ขอให้ไปสู่สุขคติเถอะนะคับ

15. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ขอแสดงความเสียใจด้วยกับการสูญเสียอย่างกะทันหันและไม่คาดคิด

เคยคิดเสมอว่าการแข่งในสนามยังไงก็ปลอดภัยกว่าบนถนน

แต่ครั้งนี้คงต้องเอาคำนี้กลับไปคิดซะใหม่ จริงๆแล้วควรปลอดภัยไว้ก่อนเสมอ

เมื่อวานไปเฝ้าบู๊ทที่ไบเทค พอคุณพ่อทราบข่าวนึกว่าเราอยู่ในเหตุการณ์ด้วย

โห..โทรเข้ามา 14 สายที่ไม่ได้รับ เค้านึกว่าเราอยู่ในนั้นด้วย พ่อตกใจมาก

เสร็จงานถึงจะได้เอาโทรศัพท์ขึ้นมาดู โทรกลับไปหาแทบไม่ทัน บอกว่าลูกปลอดภัยดี

เมื่อวานข้างๆศาลาสวดศพคุณป้าของวา มีเด็กวัยรุ่นเพิ่งเสียชีวิตจากอุบัติเหตุคืนวันที่ 22 เช่นกัน

แต่ไม่ใช่ที่คลองห้า เหตุเกิดที่สะพานข้ามแยก กม.8 ขับรถกลับจากเลี้ยงฉลองวันเกิด(เพิ่งส่งแฟนสาว)

มอไซค์ปาดหน้าเลยหักหลบเสียหลักจนเกิดอุบัติเหตุ น้องคนนี้เกิดวันที่ 22 ตายวันที่ 22 อายุก็ 22(ถ้าจำไม่ผิดนะ)

รู้สึกว่ากำลังศึกษาอยู่ที่มหาวิทยาลัยมหิดล ชั้นปีที่ 4 เศร้าแทนครอบครัวและเพื่อนๆเค้าคะ จะเรียนจบอยู่แล้ว

16. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    เสียใจด้วยครับ
    เห็นแล้ว เปลียนแนวไปขับ vip ละ ช้าๆ พอ
    เลิกซิ่งดีฟ่าา

17. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0

18. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    อยากถามอยู่พอดี
    VIP ในศัพท์รถนีมันเหมือน

Very Important Person ปล่าวครับ
    :confused:

19. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    แสดงความเสียใจด้วยนะคับ

ดีคับที่สนามรับผิดชอบ ควรเพิ่มควรปลอดภัยให้มากกว่านี้ แต่จิงๆแล้วนะ ปลายแทรค ยังไงก็ไม่ควรไปดูเลย มันเสี่ยงๆๆ

20. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ขอไว้อาลัยกับผู้ที่จากไปครับ

joice++jum

21. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้จากไปด้วยนะง๊าบๆๆ

อิอิอิ

พี่ golfเหนเหตุการณ์หมดเลยเหรอพี่ๆ

22. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เพิ่งกลับมาจากไปพักร้อน ได้ยินข่าวแล้วใจหายเหมือนกัน
    ตอนเช้ายังแวะไปดูที่สนามก่อนเลย เฮ้ออ..เศร้า...
    ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ครั้งนี้ด้วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้