**...รบกวนสอบถามเรื่องผ้าบุหลังคาหน่อยครับ...**

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Kreang_es, 24 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kreang_es

Kreang_es New Member Member

14
    1
    0
    ..อยากรบกวนสอบถามพี่ๆ เรื่องทำความสะอาดผ้าหลังคาหน่อยครับ พอดีผ้าหลังคารถผมมันดำๆเปรอะๆ
    เคยเอาไปที่คาแคร์ เสียเงินไป 400 เค้าเอาน้ำยามาขัดให้ ก็ยังดูไม่ค่อยขาวเท่าไหร่ ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีทำให้มันขาวๆสะอาดๆเลยไหมครับ ใครมีประสบการณ์รบกวนด้วยครับ...

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ผมใช้น้ำยาทำความสะอาดที่มีขายทั่วไปก็ออกนะ ขาวโบ๊ะเลย
    ซื้อมา 800 มั้งนานและใช้ฉีดใส่ตรงสกปรกแล้วเอาฟองน้ำ
    สะอาดเช็ดๆก็ออกครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตามของพี่ต้นเลยครับ

4. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    ฝากทำให้ด้วยดิ......:D

5. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ของผมใช้ meguiar's carpet&interior cleaner ประมาณ 800 บาท ฉีดแล้วเช็ด ขาวดีครับแต่เมื่อยคอน่าดู (ขนาดปากกาเปื้อนเสื้อยังเช็ดออกเลย)

6. WoRsLy

WoRsLy Member Member

42
    1
    8
    ซื้อที่ไหนคับ ของผมเลอะมากเลย มียี่ห้อไรมั้งคับ

7. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    น่าสนคับ

แล้วผ้ามันจะเป็นขลุ้ย ไหมคับ

8. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    มียี่ห้ออะไรบ้างอะครับ
    อยากทำความสะอาดเหมือนกัน

9. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    meguiar's ยี่ห้อนี้ดีครับ

10. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0

มาที่บ้านดิ่เดี๋ยวแบ่งน้ำยาขัดให้มี 1 แกลลอน 5 ลิตร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้