แอร์ทำงานแล้วเครื่องเร่ง (เร่งมาก)

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pu_Racing, 25 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pu_Racing

Pu_Racing New Member Member

62
    1
    0
    :confused: อาการมีอยู่ว่า ตอนติดเครื่องปกติ รอบเครื่องอยู่ที่ 1 พันรอบ พอเปิดแอร์ปุ๊บ รอบเครื่องขึ้นมาเกิน พันห้าร้อยรอบ เลยครับ แล้วพอตอนแอร์ตัดมันก็มาที่ 1 พันรอบเหมือนเดิม ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกที :D:D:D ขอบคุณครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ปรับตั้งที่ตัวชดเชยรอบเดินเบาครับ อยู่ใต้กรองอากาศฝั่งซ้ายมือ ตัวสีเงินๆคล้ายลำโพง มีสกรูให้ปรับตั้งรอบได้ วิธีตั้งก็ไม่ยากลองไขดูครับ แล้วก็เปิดปิดแอร์ดูเมื่อได้รอบที่ต้องการแล้วก็อย่าลืมขันน็อตล็อคสกรูให้แน่นด้วยนะครับ...:D

3. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    ตามที่เป้ว่าครับ ลองตั้งตัวดันชดเชยรอบดู ถ้ายืนอยู่หน้ารถ เปิดโปงออก หันหน้าเข้าห้องเครื่องมันจะอยู่ใต้กรองอากาศด้านซ้ายมือครับ (เครื่องคาร์บูฯ) เอ............. ถ้าเป็นเครื่องหัวฉีดมันเหมือนกันรึเปล่าครับ ลืมสังเกต

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    หัวฉีดเป็นมอเตอร์ควบคุมโดย ECU ครับเฮียใช้ 6 เหลี่ยมตั้งรอบเดินเบาข้างๆแอร์โฟล์:D

5. ตามนั้นเลยครับผู้รู้มาตอบให้แล้ว พี่ผมเก่งๆกันทั้งนั้นเลยครับ

6. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ง่ะเค้ามีแต่เปิดแอร์แล้วเครื่องเบา ผมเปิดแอร์ทีรอบตกเหลือ 800 ถ้าสตารท์ใหม่ๆต่ำกว่า 500 อีกเบาแล้วรถดับเลยถ้าเครื่องยังไม่ร้อน

7. Pu_Racing

Pu_Racing New Member Member

62
    1
    0
    ขอบคุณครับทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้