JVC KD-SX985 + ลำโพง BOSTWICK EXTREME 6.5 หาแอมป์กับซับครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย icetea, 8 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. icetea

icetea Guest

0
    0
    0
    ติดตั้งใน w202 เก๋งอ่ะครับ ฟังทั่วไปครับไม่เน้นอะไรมากที่เล็งไว้คือ
    JVC KD-SX985 + ลำโพง BOSTWICK EXTREME 6.5 หน้า+หลัง

1. ไม่ทราบว่าใช้ลำโพง BOSTWICK EXTREME 6.5 หน้า+หลัง เลยจะดีไหมครับแล้วเสียงจะออกมาโทนไหน
    2. ถ้าเล่นชุดนี้ควรหาแอมป์กับซับแบบไหนมาเข้าชุดถึงจะแมทกันครับ
    3. BOSTWICK EXTREME 6.5 นี่ก๊อปมาจากแยกชิ้น 6.5" 2 ทาง Focal 165A1 จริงหรือเปล่าครับ แล้วเสียงกับราคาต่างกันมากไหม
    ขอบคุณครับ

2. alwaysnui

alwaysnui New Member Member

5
    0
    0
    ผมใช้ลำโพง BOSTWICK EXTREME 6.5 อยู่ เสียงดีเกินตัวนะครับ กระชับดีตามสไตล์เพลงป๊อบ หรือแดนซ์ผมว่าฟังได้ดี แต่ถ้าจะเอาแบบเสียงหวานหยดย้อย คงไม่ได้มั้ง สรุปตามความคิดผม เทียบกับราคาตอนนี้ผมว่าไม่แพง คุ้ม เมื่อก่อนราคาโชว์ตามหนังสือ คู่ละ 13,900 บาท เดี๋ยวนี้ซื้อในเนทได้คู่ละ 4,000 เองตอนผมซื้อในเนทเมื่อ 2 ปีก่อนยัง ตั้งครึ่งหนึ่งของราคาโชว์

3. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

ใช้ Focai ตระ กูล K หรือ165 A ก็ ดี ครับ

แอม์หา audison ตระกลู SR4 SR2 ก็ ฟัง ดี ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้