รบกวนถามเรื่อง คุณภาพจานเบรค Veilside หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 50629195, 27 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 50629195

50629195 Guest

0
    0
    0
    รบกวนถามเรื่อง คุณภาพจานเบรค Veilside หน่อยครับ

ว่ามันทนมั้ย เพราะราคามันก็พอๆ กะ e'spec เลยลังเลอยู่ว่า อันไหนดีกว่ากัน

หรือ RUNSTOP ของพี่ไทยเรา ราคาย่อมเยาว์ แต่ไม่รู้ทนรึปล่าว

ขอบคุณเพื่อนๆ มากครับ

2. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เท่าที่ทราบมาก็โรงงานเดียวกันมั้งครับ อยู่ที่เอามาสร้างแบรนด์ของตัวเอง ประมาณว่า โรงงานนี้ทำส่ง Greddy, HKS, อื่นๆ ด้วยอ่ะ แล้วแต่คำสั่งซื้อ และก็มาเมืองไทยด้วยนี่แหละ

ส่วนของเมืองไทย Runstop ไม่รู้ที่มาที่ไป และไม่ทราบคุณภาพครับ

ผิดถูกขออภัย เพราะฟังเขามาเหมือนกัน

3. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    veilside กับ E'spec คงเทียบกับ Run stop ไม่ได้อ่าคับ

ราคาต่างกันเยอะ 555+

Run Stop ของไทย ราคาค่อนข้างถูกอ่าคับ พอดีขายอยู่ อิอิ

ราคาจานโรงงานทั่วไป เป็น Slot ราคาอยู่ประมาณ 2-3 พัน เองคับ

ส่วนยี่ห้อ veilside กับ E'spec ราคาเฉียดหมื่นอ่าคับ

คุณภาพก็ตามราคาอ่าคับ ถ้าใช้งานทั่วไป RunStop ก็ไม่มีปันหาคับผม

ส่วนใช้ในสนามบ่อยหน่อย หรือใช้ความเร็วสูงๆๆ 170-180 +++ ก็เชิญชวนของนอก ดีกว่าอ่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้