ตกลงไม่ได้พ่นกล้วยขาวแล้วครับ เปลี่ยนล้อแทน ช่วยดูทีครับ สีนี้หรือเปล่าครับที่เขานิยมกัน หรือ่วาต้อง

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย liarman, 9 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. liarman

liarman New Member Member

126
    0
    0
    ได้ล้อใหม่มาแล้วครับ ไม่ได้พ่นขาวแล้วครับ ได้มาสีนี้เลย ไม่รู้ว่าเขาเรียกว่าสีอะไรกันแน่ เลยลองใส่ดูก่อน ไม่ทราบว่าดูแล้วมันจืดไปไหมครับ ต้องดำกว่านี้มะครับ ส่วนตัวผมว่าจืดไปนิด แหะๆ แนะนำทีครับ :D:D:D

---------------------------------------------------------------------------------------

ขอความเห็นหน่อยครับ คิดยังไงกันกับกล้วยขาวครับ แหะๆ พอดีลองทำรูปมาเทียบกันใดูห้อ่ะครับ

ตอนนี้ใส่กล้วยดำ 14 อยู่ กะจะลองพ่นเป็นกล้วยขาว ไม่ดีก็ค่อยถมดำอีกรอบ อิอิ
    เอ..หรือจะไม่พ่นให้เหนื่อยดี :D:D:D 555

เอารูปมาให้เปรียบเทียบหน่อยน่ะครับ ส่วนตัวชอบล้อขาว แต่ไม่เคยเห็นใครพ่นกล้วยขาวสักที แหะๆ เห็นเค้าว่าไม่สวยกัน แหะๆ :)

อย่างงี้มันต้องลอง...เน้อ 555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤศจิกายน 2008
  2. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    รถสวยมากครับ

3. gt-82

gt-82 New Member Member

76
    1
    0
    สีดำสวยอยู่แล้วครับ

4. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    สีดำก็สวยนะผมว่า:D

5. keng-ep82

keng-ep82 New Member Member

352
    1
    0
    ลองเปลี่ยนเป็นสีGUN MATALICดูดิพี่ว่าเข้ากับสีรถอู๋ดีนะ

6. liarman

126
    0
    0
    ตกลงคงเปลี่ยนเป็นดำแหล่ะครับ แต่จะดำยังไงแค่นั้นเอง
    วันนี้ไปบอกพี่อุ๋ยกะพี่ติ๋วว่าจะทำล้อขาวครับ โดนประณามมา ไม่กล้าทำและครับ 555
    เด๋วไว้ทำดำนี่แหล่ะครับ อาจเป็นเทาดำ หรือดำอะไรสักอย่างที่ไม่มืดแบบนี้อ่ะครับ เอาแบบดำน้อยกว่านี้หน่อย แหะๆ :D:D:D

7. mr. deen

mr. deen New Member Member

30
    0
    0
    ทำสีกับดัดล้อดุ้งอะครับเท่าไหร่หรอคับ
    ทำที่ไหนเท่าไหร่ครับขอบคุณครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

8. waseline

waseline New Member Member

254
    0
    0
    ใส่น๊อตยาวก้อดีนะครับ

9. liarman

126
    0
    0
    เปลี่ยนล้อมาแล้วอ่ะครับ พอดีซื้อมาเป็นสีนี้เลย เลยลองใส่ดูก่อน
    มันจืดไปไหมครับ ต้องเข้มกว่านี้ไหมครับ แนะนำที :D

ปล. เครียด ยางอ้วน แต่ก็ิวิ่งดีไม่ติดซุ้มแล้ว แหะๆ :D

10. keng-ep82

keng-ep82 New Member Member

352
    1
    0
    หล่อแล้วน้อง ใช้ไปซักพักแล้วค่อยไปกดให้มันเข้มขึ้นอีกหน่อยก็ได้ทำผิวยิงทรายแม่มมันเรย ว่าแต่ไปเอายางที่พี่อาร์ตหรือไปสอยของใหม่มาหล่ะน้อง

11. liarman

126
    0
    0
    สอยมาใหม่ครับพี่ continental ครับ 185/60/r14 เ้ส้นละ 1850 ครับ ตอนซื้อก็ไม่ได้ดู พอใส่แล้วแก้มยางอย่างอ้วนเลย ไปกะพี่อุ๋ยอ่ะครับที่วงเวียน 22 แต่ก็ดีนะครับ ไม่ค่อยติดซุ้มล้อ ยางใหม่ก็นุ่มดีพี่ ถ้าเอาแบบหล่อๆหน่อย เส้นละ 2600 แหน่ะ แหะๆๆ เอางี้แหล่ะ หล่อตามอัตภาพ...55555555555

:D:D:D:D:D

12. 17pE

17pE New Member Member

138
    0
    0
    ส่วนตัวชอบสีล้อล่างสุดครับมีประกายเหมือนพวกล้อ force นอก ดูได้นานดีครับ แต่ตัวรถสีส้มก็เลยดูโดดๆอยู่ ถ้าเอาภาพรวมเชียร์สีดำเงาครับ กลมกลืนไปกับยางทำให้ไม่รู้สึกว่ายางหนาด้วยครับ

13. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ถูก .. ดำทำให้ ยางแก้มเตี้ย ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้